Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 30/11 - Quanh quẩn mãi giữa vài ba dáng điệu

Cơ sở volume bắt đáy lớn 11h15, Phái sinh break lên theo cũng kèm Volume lớn. >> Đa phần dân phái sinh nhìn thấy đu theo lên.
Tuy nhiên cảm thấy có gì đó không ổn bác ạ vì Volume lớn thế nhưng giá lên hơi ít.

Sát giờ trưa sợ bị Gap nên thôi quan sát (cũng vài tuần chưa thấy Gap buổi trưa nhỉ :D).
Phân tích nhiều quá đôi khi cũng rối, đôi khi cứ nên tung đồng xu, haha.
Mình đánh theo sóng thì cứ đếm cho đủ sóng thôi bác. Đã theo hệ thống nào thì cứ tuân thủ theo nó. Hệ thống nào cũng có win rate ở mức nào đó. Chứ nếu lúc theo cái này lúc theo cái khác không khéo lại toàn thua.

Cơ sở volume bắt đáy lớn 11h15, Phái sinh break lên theo cũng kèm Volume lớn. >> Đa phần dân phái sinh nhìn thấy đu theo lên.
Tuy nhiên cảm thấy có gì đó không ổn bác ạ vì Volume lớn thế nhưng giá lên hơi ít.

Sát giờ trưa sợ bị Gap nên thôi quan sát (cũng vài tuần chưa thấy Gap buổi trưa nhỉ :D).
Phân tích nhiều quá đôi khi cũng rối, đôi khi cứ nên tung đồng xu, haha.
Cụ cố gắng đừng tự nói với bản thân theo real time là ổn/không ổn. Cụ như thế sẽ ảnh hưởng tâm lý, dẫn đến quyết định sai.
Đúng đắn là nên làm thế này:
- Nếu điều kiện A xảy ra, tôi sẽ Long/Short. Tôi sẽ cắt lỗ khi giá về tới X, chốt lời khi giá đi tới Y.
- Tôi sẽ bỏ qua tất cả diễn biến sau đó, vì lí do tôi vào lệnh là điều kiện A xảy ra.
Còn nếu điều kiện A không xuất hiện, thì dù TT ổn hay không ổn, cụ cũng không vào lệnh.

Chiến lược ngắn hạn nên khó chia sẻ kịp trên tradeviet, ACE nào muốn tham khảo chiến lược phái sinh hoặc trao đổi về phương pháp " Giao dịch theo xu hướng'' thì bấm link bên dưới để vào room FREE :D:D:D

ROOM PHÁI SINH " GIAO DỊCH THEO XU HƯỚNG"

Xin lỗi chú Huy anh spam chút nhé:D. Hôm nào anh nhắn Ngọc Trinh mà quà sang nhà chú.

Phiên giao dịch kinh hoàng quá, em Long 886 lúc sáng mà lên k chốt, xuống cũng chả dàm cắt.

lol, thị trường biến động như thế này thì đúng là chỉ đứng ngoài quan sát mới an toàn đc, haha :D

Hehe, plan your trade, trade your plan. Đã vẽ ra rồi, cứ tự tin vào lệnh. Cùng lắm sai thì mất 1-2 điểm, ko bận tâm. Nhưng mà win thì cứ xác định 8-10 điểm ^^
Hệ thống cũ của mình nó cho tín hiệu Long lên buổi sáng từ 85 cụ ạ. Chốt lời được vài điểm xong ngồi nhìn nó xuống.

Lại cắp sách đi học đếm sóng để hiểu thị trường hơn :)

Hệ thống cũ của mình nó cho tín hiệu Long lên buổi sáng từ 85 cụ ạ. Chốt lời được vài điểm xong ngồi nhìn nó xuống.

Lại cắp sách đi học đếm sóng để hiểu thị trường hơn :)
Long 85 buổi sáng là 4c, chính xác phải là long 84.5, SL 84.7, TP 88.9. Sau nhịp 4 là nhịp 5, nhịp đang xuống, tự tin short luôn ko cần hỏi, TP 83.x. Còn nhịp dưới lên thì phải tỉnh táo, 1-2 chiếu vào 81.5-82, long SL gãy 80.5, hold bet lên 5 sóng vượt fibo 3.618.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên