Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 31/10 - Chờ bùng nổ

Hết 11h15, phe Long trỗi dậy:

Có bác nào theo lời bác @Cybertron cover hàng short chưa?

Hết 11h15, phe Long trỗi dậy:

Có bác nào theo lời bác @Cybertron cover hàng short chưa?

Vãi cả timing của cụ, em bận việc 11h15 ngồi vào máy, mới đúng 1 phút vừa OTP xong thì chỉ kịp ngồi nhìn giá phi lên ^=^

Cụ cho em có 1 phút thì sao em nhảy lên tàu kịp. Mai mốt em sẽ trừ hao 30p để chuẩn bị cụ ạ, kaka.

Lái đây chứ đâu :D Lết ơi dạy em món chu kỳ timming đi :(

Cái mô hình cycle của bác Dương kìa, cơ mà chart 1' thì em chịu. Em bỏ đoạn này không đánh.
Đúng lái rồi. Bác Blade lần sau nói luôn là lên hay xuống cho anh em nhờ nhé. Sáng nay nghe nhầm thành short :rolleyes:

mình long 885 lúc break và đã close ở 892 nhé :D
vừa quay đầu short luôn 892, stop loss 895 :)
hơi mạo hiểm tý nhưng cảm thấy cũng ổn :D
P/S: 14h10p đã chạm stop loss, kết thúc ngày giao dịch, đứng ngoài quan sát thị trường
đúng là không nên đùa với xu hướng thị trường :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng lái rồi. Bác Blade lần sau nói luôn là lên hay xuống cho anh em nhờ nhé. Sáng nay nghe nhầm thành short :rolleyes:

Không biết các Trưởng Lão thấy thế nào chứ em thấy món đếm sóng này lý thuyết thì dễ thực tế phức tạp vãi, mỗi người hay khung thời gian đếm ra mỗi kiểu.

Mà hôm nay nghiệm lại em cảm giác mình chậm chuyến tàu lên của Sóng 1 lớn hay 3 nhỏ rồi. Theo các Trưởng lão ở trên thì là C hồi lên rồi lại xuống, em thì thấy C lớn từ 18/10 đã hết hôm 30/10 và giờ đã vào 3 of 1 lên rồi.
Khối lượng khủng gần 200k hđ/ngày trong mấy ngày liền ở vùng 70-75 là cá mập gom hàng no rồi, giờ đẩy nhẹ là lên thôi ^=^

Dừng ở đây thôi mai tính tiếp 914.76 :D
Kịch bản đấy là kịch bản phụ, TT đã điều chỉnh xong, vào New Cycle. Kịch bản chính thì nó đang đi C4.3.
Nhưng nay nhiều mã CE như thế, nhiều khả năng kịch bản phụ đã ứng.
Mình đánh theo kịch bản nên lên 96 đã đặt chốt 50%, nửa còn lại bet vào kịch bản phụ. Mà bét đúng cửa rồi :D
Nhịp này nói chung là bắt đầu rõ ràng do đi impulse, ngày mai có thể nhọc nhằn tí do bắt đầu vào 1.4 - 1.5 - 2.a
Kế hoạch là không Long đuổi nữa, canh chốt lời và chuẩn bị short cái nhịp Correction này.
Chỗ này kịch bản lại trùng lặp. Nếu C4 đi xong, đến C5 thì nó sẽ giảm. Nếu sóng 1 đi xong, vào sóng 2 cũng sẽ giảm.
Nên trading plan cũng rất cụ thể, ko mơ hồ như 2 phiên trước.

Kịch bản đấy là kịch bản phụ, TT đã điều chỉnh xong, vào New Cycle. Kịch bản chính thì nó đang đi C4.3.
Nhưng nay nhiều mã CE như thế, nhiều khả năng kịch bản phụ đã ứng.
Mình đánh theo kịch bản nên lên 96 đã đặt chốt 50%, nửa còn lại bet vào kịch bản phụ. Mà bét đúng cửa rồi :D
Nhịp này nói chung là bắt đầu rõ ràng do đi impulse, ngày mai có thể nhọc nhằn tí do bắt đầu vào 1.4 - 1.5 - 2.a
Kế hoạch là không Long đuổi nữa, canh chốt lời và chuẩn bị short cái nhịp Correction này.
Chỗ này kịch bản lại trùng lặp. Nếu C4 đi xong, đến C5 thì nó sẽ giảm. Nếu sóng 1 đi xong, vào sóng 2 cũng sẽ giảm.

Em hiểu ý cụ rồi do em còn non thấy có 1 kịch bản phụ của cụ.

Nếu C5 đã xong ngày 29 thì nó có vẻ quá ngắn (mà em xem vẫn đủ 5 sóng nhỏ lăn tăn) nên Cụ lên kịch bản chính đấy mới chỉ C3. Và qua nay là đang C4.

Viết đến đây giờ em mới hiểu cái còm hôm trước của cụ. Cụ nói 3 ngày sau phải giải thích em mới hiểu C5 còn thiếu shakeout, haha.

Lẽ ra là hoàn hảo, nhưng lại thiếu 1 cái shake out, làm mình chưng hửng rồi ahuhu

Cảm ơn cụ giờ em đã đếm được một chút sóng sánh và hiểu kỹ hơn về trading plan ngây thơ của mình :)

Con sóng hôm nay chưa đi hết đà, nên mai khả năng lên 916 rất khả thi. Như bác nói chưa biết hiện là C4-C5 hay 1.4/1.5. Nhưng sau đó kiểu gì cũng phải correct. Vậy thì trước mắt cứ xơi con correction đã rồi tính tiếp bác. Correct xong bác cho cái plan tiếp nhé.

Con sóng hôm nay chưa đi hết đà, nên mai khả năng lên 916 rất khả thi. Như bác nói chưa biết hiện là C4-C5 hay 1.4/1.5. Nhưng sau đó kiểu gì cũng phải correct. Vậy thì trước mắt cứ xơi con correction đã rồi tính tiếp bác. Correct xong bác cho cái plan tiếp nhé.
Trước tiên là mình cứ canh me xơi cái correction đã, vẫn như cũ, plan là nếu hoàn thành fibo correction thì chốt 50%, phần còn lại bet impulse. Đếm đủ 5 sóng rồi mà lại có phân kỳ đáy thì lượn luôn để quan sát sóng 1-2

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 20 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên