Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 13/08 - 17/08

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào cả nhà, chúc anh em nhà chứng khoán cơ sở và phái sinh cuối tuần thật nhiều vui vẻ nhé.

Hôm nay là thứ bảy cuối tuần, chúng ta sẽ cùng điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo nhé.

MỘT SỐ TIÊU ĐIỂM TRONG TUẦN QUA

1. Khối ngoại bán ròng hơn 735.9 tỷ đồng trên cả hai sàn. Đi ngược với sự tăng trưởng của chỉ số, khối ngoại bán ròng trên HOSE với hơn 754.86 tỷ đồng và mua ròng trên HNX với chỉ hơn 18.9 tỷ đồng. Do đó, dòng tiền lớn đã bị rút ra bớt trong khi VNI vẫn tăng => cẩn thận

2. Nhóm Ngân hàng mà đặc biệt là VCB đóng vai trò dẫn dắt thị trường. Cơ hội mua VCB khi đã tích lũy xong ở vùng đáy.

3. GAS và SAB hai cổ phiếu có ảnh hưởng lớn đến VN30 sắp phải test kháng cự. SAB (giá 209) test kháng cự 217 còn GAS (giá 98.7) test kháng cự 100 => cẩn thận khi với lệnh Long trong tuần tới.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Xin chúc mừng anh em tuần qua đã bội thu cả hai chiều Long và Short. Anh ăn được bao nhiêu giá xin mời điểm danh để mọi người cùng chia vui nào.

Anh em cần phân tích cổ phiếu nào trên thị trường chứng khoán (Việt hay nước nào đó) thì xin mời comment bên dưới nhé.

Mời anh em vào cùng bình luận trao đổi cho vui @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker , @AgraelK @hai lúa@damnghilon@rednumber686868

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương cho tuần sau. Sóng sánh của bác có vẻ chính xác cho khung nhỏ đấy chứ.

Bác @SONTINH mấy nay không thấy hoạt động nhỉ.

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Xem thêm:

>> Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 10/08 - Đi để trở về

>> Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 09/08 - Kỳ vọng lớn

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bác chủ đánh giá PVT về mặt PTKT giúp em xem nó như thế nào ạ? Giá nào có thể vào được?

@The Blade bác cho em hỏi muốn xem cái chart Vốn hóa thị trường chứng khoán/GDP thì xem ở đâu hả bác? em cảm ơn bác nha

@The Blade bác cho em hỏi muốn xem cái chart Vốn hóa thị trường chứng khoán/GDP thì xem ở đâu hả bác? em cảm ơn bác nha

Cái đó không có dữ liệu miễn phí bác ơi, một là bác sử dụng dịch vụ của fireant hay stockplus, hai là bác tự tìm số liệu rồi tổng hợp.

Tt qua đáy ko còn những phiên down sâu đâu ae, chiến lược vẫn hold Long, canh nhịp chùng lướt, chỉ nên lướt 1 chiều là Long.

Góp vui tí ^^

Giả thuyết trên sẽ vẫn valid cho đến khi có giả thuyết mới hoặc TT break đáy 930.
Dự phóng giá chỉ mang tính chất tham khảo, còn phải chờ rất nhiều thông tin live của TT :)

Góp vui tí ^^
View attachment 54439
View attachment 54440

Giả thuyết trên sẽ vẫn valid cho đến khi có giả thuyết mới hoặc TT break đáy 930.
Dự phóng giá chỉ mang tính chất tham khảo, còn phải chờ rất nhiều thông tin live của TT :)

@Vũ Thái Dương vậy là kịch bản 1 của bác chính xác rồi, sóng sánh coi vậy mà hay ghê, chuyên gia mấy chục năm kinh nghiệm rồi ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên