Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 15/10 - 19/10

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh em, sẵn sàng cafe chưa, làm một hớp và cùng nhau điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo.

MỘT SỐ ĐIỂM CẦN LƯU Ý CHO TUẦN SAU

+ Nhìn chung thị trường trải qua nhiều biến động trong tuần qua. Đáng chú ý nhất là đợt bán tháo cổ phiếu trong phiên 11/10, khiến phần lớn cổ phiếu đều chìm trong sắc đỏ. VN-Index giảm điểm gần 5% khiến chỉ số này quay lại thời điểm tích lũy ban đầu cách đây hơn 2 tháng.

+ Ở phiên cuối tuần, thị trường đã có hy vọng hồi phục khi sắc xanh tràn về, độ rộng thị trường nghiêng hẳn về bên cổ phiếu tăng. Cổ phiếu trụ của phiên cuối tuần chính là GAS, VIC, VCB, VHM, ACB khi giúp thị trường hồi phục, mở ra hy vọng cho nhiều nhà đầu tư. Sự đồng thuận này cũng được nhà đầu tư nước ngoài hỗ trợ khi đều mua ròng trên của hai sàn HOSE và HNX.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810 TRONG TUẦN 15/10 - 19/10

Ảnh vui dành cho anh em trade phái sinh giải trí cuối tuần nhé.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ cho cả tuần sau.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương trổ tài họa sĩ cho tuần sau.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view tuần sau.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Stock Thong @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em thì vẫn thiên về short. Thị trường mới có 1 cú gãy nặng thì khó mà tiếp tục tăng ngay được. T3 hàng bắt đáy về nữa, giai đoạn đầu tuần không phải lúc thích hợp để long.

Xin chào anh em, chúc anh em nhà chứng khoán cơ sở và phái sinh cuối tuần vui vẻ nhé.

Hôm nay là chủ nhật, lý tưởng nhất là ra quán cafe ngồi nhâm nhi ly trà lipton và điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo.

MỘT SỐ ĐIỂM CẦN LƯU Ý CHO TUẦN SAU

+ Nhìn chung thị trường trải qua nhiều biến động trong tuần qua. Đáng chú ý nhất là đợt bán tháo cổ phiếu trong phiên 11/10, khiến phần lớn cổ phiếu đều chìm trong sắc đỏ. VN-Index giảm điểm gần 5% khiến chỉ số này quay lại thời điểm tích lũy ban đầu cách đây hơn 2 tháng.

+ Ở phiên cuối tuần, thị trường đã có hy vọng hồi phục khi sắc xanh tràn về, độ rộng thị trường nghiêng hẳn về bên cổ phiếu tăng. Cổ phiếu trụ của phiên cuối tuần chính là GAS, VIC, VCB, VHM, ACB khi giúp thị trường hồi phục, mở ra hy vọng cho nhiều nhà đầu tư. Sự đồng thuận này cũng được nhà đầu tư nước ngoài hỗ trợ khi đều mua ròng trên của hai sàn HOSE và HNX.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810 TRONG TUẦN 15/10 - 19/10

View attachment 61829

Ảnh vui dành cho anh em trade phái sinh giải trí cuối tuần nhé.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ cho cả tuần sau.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương trổ tài họa sĩ cho tuần sau.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view tuần sau.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Stock Thong @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
Hihi hiếm khi thấy bác @The Blade bâng khâng lâng nhỉ :D:D:D

Mình cũng thử nghiên cứu 1 phát vụ kinh dịch này nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, đành bắt đầu từ google trước. Các bác cao nhân cho xin thật nhiều ý kiến nhé
View attachment 61842

Quẻ của bác là Cách biến Phong: quẻ này tốt, vận khí khai thông. Tuần này mua bán không có gì đáng lo. Quyết đoán nắm bắt thời cơ, đừng nên do dự mà mất cơ hội.

Quẻ của bác là Cách biến Phong: quẻ này tốt, vận khí khai thông. Tuần này mua bán không có gì đáng lo. Quyết đoán nắm bắt thời cơ, đừng nên do dự mà mất cơ hội.
Mình đọc quyển kinh dịch - đạo quân tử để nhập môn, mà nhiều chữ vãi chưởng bác ạ

Em thì vẫn thiên về short. Thị trường mới có 1 cú gãy nặng thì khó mà tiếp tục tăng ngay được. T3 hàng bắt đáy về nữa, giai đoạn đầu tuần không phải lúc thích hợp để long.

nếu sói gom hàng chưa xong thì vẫn còn giảm. Đồng ý với bác là có thể Short.

Mình đọc quyển kinh dịch - đạo quân tử để nhập môn, mà nhiều chữ vãi chưởng bác ạ

Kinh Dịch bác khoan đọc cuốn đó. Sách của cụ Nguyễn Hiến Lê, Phan Bội Châu, Ngô Tất Tố cao siêu lắm, toàn siêu trí tuệ. Bác mới đọc mấy cuốn của người thời nay trước ví dụ như Tự Xem Kinh Dịch của Quảng Tuệ, sẽ dễ tiếp cận hơn.

Post cái để đây đã
@g1nt4ma , @The blades các bác luận giúp em với, loạn đao pháp mất rồi :D
View attachment 61834

Quẻ này của bác lại hoàn toàn ngược với quẻ của bác Dương. Không biết các bác gieo quẻ trong tình trạng nào (gieo đại hay thành tâm, trong đầu có tạp niệm hay không), hỏi câu gì? Vì nó ảnh hưởng đến quẻ nhiều lắm.

Quẻ Tụy biến Khốn lại nói thị trường có trở ngại trong việc tăng giá, nếu có lên cũng chậm, thậm chí sideways. Nghiêng về Short nhiều hơn là Long. Nhập cuộc cẩn thận, không khéo chọn điểm vào lệnh sai.

Mình chỉ đoán theo tượng quẻ, chưa xét theo yếu tố khác. Các cao thủ chém nhẹ tay.

Quẻ này của bác lại hoàn toàn ngược với quẻ của bác Dương. Không biết các bác gieo quẻ trong tình trạng nào (gieo đại hay thành tâm, trong đầu có tạp niệm hay không), hỏi câu gì? Vì nó ảnh hưởng đến quẻ nhiều lắm.

Quẻ Tụy biến Khốn lại nói thị trường có trở ngại trong việc tăng giá, nếu có lên cũng chậm, thậm chí sideways. Nghiêng về Short nhiều hơn là Long. Nhập cuộc cẩn thận, không khéo chọn điểm vào lệnh sai.

Mình chỉ đoán theo tượng quẻ, chưa xét theo yếu tố khác. Các cao thủ chém nhẹ tay.

Em gieo quẻ tuần, còn thím Dương gieo quẻ hỏi cho ngày 15/10 thôi mà bác.

Em đoán tuần này sideway là chủ yếu

Lúc gieo quẻ mình ko suy nghĩ gì cả, cũng không mong muốn gì luôn. Theo kiểu đơn giản là làm theo hướng dẫn trên web rồi click thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 6 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 863 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,209 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,920 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,467 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên