Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 24/09 - 28/09

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Hôm nay là chủ nhật cuối tuần vui vẻ, ra quán cafe ngồi nhâm nhi ly trà lipton và điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo.

MỘT SỐ ĐIỂM CẦN LƯU Ý CHO TUẦN SAU

+ Cổ phiếu GAS và VCB đã có 1 tuần tăng ngoạn mục, đặc biệt là GAS, nhưng đằng sau bức tranh tích cực đó ẩn chứa một điều bất hợp lý.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VNINDEX TRONG TUẦN 24/09 - 28/09

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ cho cả tuần sau.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương trổ tài họa sĩ cho tuần sau.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view tuần sau.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong @ILOVETA

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Xem thêm:

>> Kiến thức cơ bản về chứng khoán phái sinh VN30 cho trader mới (Phần 2)

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
GAS thì có vẻ tạo đỉnh ngắn hạn, sắp điều chỉnh manh, còn VCB thì phiên T6 là 1 phiên tăng khá tốt, giá chỉ giảm về gần tham chiếu khi vào ATC ETF bán ra, khối lượng lớn đột biến cũng từ lượng bán ra của ETF bác ah,

Hiện em đang chuẩn bị mua cp để trữ trong khoảng nữa năm đến 1 năm. Mua tầm khoảng 50k, các bác cho e xin lời khuyên là có nên mua vào thời gian này không ạ? và nên mua những con nào ạ? :D

Tác giả The blade nên có cái nhìn và nhận định khách quan đi! Ngày nào cũng nhận định TT đi xuống nhưng thực tế thì ngược lại. Bản chất của trade là xác xuất nên đưa ra nhận định theo khả năng xảy ra 2 hướng để những bài viết chất lượng hơn

Tác giả The blade nên có cái nhìn và nhận định khách quan đi! Ngày nào cũng nhận định TT đi xuống nhưng thực tế thì ngược lại. Bản chất của trade là xác xuất nên đưa ra nhận định theo khả năng xảy ra 2 hướng để những bài viết chất lượng hơn

Chắc bạn mới đọc bài của tôi rồi. Từ đầu tôi cũng nói thẳng là tôi không giỏi dự đoán thị trường, tôi chỉ giỏi và chỉ thích phản ứng với những tín hiệu mà tôi nhìn thấy. Bài của tôi chỉ là gợi ý, các bạn học được gì thì học. Một trader khôn ngoan sẽ xem tín hiệu của người khác như là một lời cảnh báo hơn là đi theo.

Do đó, bạn nên hiểu tôi đưa ra kịch bản và có lý do cho kịch bản đó, nếu đúng thì đánh, nếu kịch bản không đúng thì phải tùy cơ ứng biến. Đây chỉ là phỏng đoán ban đầu, còn vào phiên thì phải tùy thuộc vào giá và volume. Thường thì khi vào phiên giá đi khác, việc hoàn toàn bình thường bạn ạ.

Tôi chia sẻ cho mọi người góc nhìn của tôi, tôi cũng mong họ chia sẻ góc nhìn của họ. Tôi không xúi giục ai đánh theo tôi cả.

Hiện em đang chuẩn bị mua cp để trữ trong khoảng nữa năm đến 1 năm. Mua tầm khoảng 50k, các bác cho e xin lời khuyên là có nên mua vào thời gian này không ạ? và nên mua những con nào ạ? :D

Gom và giữ lâu phải xem nền tảng doanh nghiệp nữa bác. Bác biết phân tích cơ bản chưa. Nếu chưa khó đánh theo kiểu này lắm. Vì dễ đánh mất niềm tin khi giá giảm.

GAS thì có vẻ tạo đỉnh ngắn hạn, sắp điều chỉnh manh, còn VCB thì phiên T6 là 1 phiên tăng khá tốt, giá chỉ giảm về gần tham chiếu khi vào ATC ETF bán ra, khối lượng lớn đột biến cũng từ lượng bán ra của ETF bác ah,

Hấp thụ hết lực cung này của ETF có thể sẽ làm cho VCB phi mã trong thời gian sắp tới, tôi đang giữ hàng VCB và kỳ vọng nó lên đến 70.

Bác đầu tư cơ sở hay phái sinh. Vào chém gió với anh em cho vui bác.

Hấp thụ hết lực cung này của ETF có thể sẽ làm cho VCB phi mã trong thời gian sắp tới, tôi đang giữ hàng VCB và kỳ vọng nó lên đến 70.

Bác đầu tư cơ sở hay phái sinh. Vào chém gió với anh em cho vui bác.
Em đầu tư cơ sở và cũng đang giữ VCB, em kỳ vọng tuần sau lên đc 68, phái sinh thì mới thử đc vài hôm, chủ yếu là chờ giảm để Long, thấy tăng mạnh thì lại chốt thôi bác ah

Xin chào anh em, chúc anh em nhà chứng khoán cơ sở và phái sinh cuối tuần vui vẻ nhé.

Hôm nay là chủ nhật, lý tưởng nhất là ra quán cafe ngồi nhâm nhi ly trà lipton và điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo.

MỘT SỐ ĐIỂM CẦN LƯU Ý CHO TUẦN SAU

+ Cổ phiếu GAS và VCB đã có 1 tuần tăng ngoạn mục, đặc biệt là GAS, nhưng đằng sau bức tranh tích cực đó ẩn chứa một điều bất hợp lý.

View attachment 59083

View attachment 59084

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VNINDEX TRONG TUẦN 24/09 - 28/09

View attachment 59085

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ cho cả tuần sau.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương trổ tài họa sĩ cho tuần sau.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view tuần sau.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong @ILOVETA

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Xem thêm:

>> Kiến thức cơ bản về chứng khoán phái sinh VN30 cho trader mới (Phần 2)
Mai là rõ mà:
- cho đám dưới sân ga hửi khói thì là uptrend.
- quay lại đón mấy cụ FOMO thì là úp sọt.

Lý thuyết đằng sau nhận định này:
- MMs đương nhiên sẽ không cho retailer cơ hội lên tàu với giá rẻ, vì rõ ràng là MMs bỏ nhiều chi phí để thu xếp chuyến tàu, nhỏ lẻ chỉ đu bám làm nặng tàu (sau này bọn này còn làm tàu chậm lại vì chưa đến ga đã lo chốt lời, tạo lực cản, tăng chi phí cho MMs)
- Gap up sẽ giúp giữ chân vài hành khách, vốn định chốt lời khi tàu chuẩn bị khởi hành, điều này giúp tiết kiệm chi phí, giảm bớt lực cản
- Gap up cũng giúp tạo FOMO, ép Shorter cover, gia tăng lực đẩy giúp MMs
....

Giờ người ta chơi tới PUBG gì đó rồi, bác còn chơi half-life à. Half-life cũng là thanh xuân của mình.

Vẽ vời tí cho vừa lòng cả làng :D

Đang xu hướng up mà ra quẻ này thành ra cũng lượng lự bác ạ.
Còn quẻ Độn biến Bĩ em hình dung ra thế này nè.

PS: bảo sao quẻ lúc ứng lúc không, toàn đặt câu hỏi "Diễn biến thị trường chứng khoán việt nam?" Lẽ ra phải hỏi là: "Diễn biến thị trường chứng khoán Phái sinh Việt Nam" @.@

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên