Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 24/09 - 28/09

Quẻ Độn biến Bĩ mình cũng đồng ý với bác là thị trường không tăng nhưng mà nó không có giảm mạnh vậy. Có thể là nó đang tạo hai đỉnh chứ chưa có rớt.

Mỗi lần hỏi toàn phải hỏi rõ ràng, có khi hỏi luôn cả thời gian. Quẻ này bác cho tuần hay cho ngày mai?

Mai là rõ mà:
- cho đám dưới sân ga hửi khói thì là uptrend.
- quay lại đón mấy cụ FOMO thì là úp sọt.

Lý thuyết đằng sau nhận định này:
- MMs đương nhiên sẽ không cho retailer cơ hội lên tàu với giá rẻ, vì rõ ràng là MMs bỏ nhiều chi phí để thu xếp chuyến tàu, nhỏ lẻ chỉ đu bám làm nặng tàu (sau này bọn này còn làm tàu chậm lại vì chưa đến ga đã lo chốt lời, tạo lực cản, tăng chi phí cho MMs)
- Gap up sẽ giúp giữ chân vài hành khách, vốn định chốt lời khi tàu chuẩn bị khởi hành, điều này giúp tiết kiệm chi phí, giảm bớt lực cản
- Gap up cũng giúp tạo FOMO, ép Shorter cover, gia tăng lực đẩy giúp MMs
....

Đu bám nặng tàu thì phải đạp bớt ra bằng cách cho giá rớt chứ bác, đẩy giá lên cao thì sẽ nhiều em Long đu bám hơn.

Đu bám nặng tàu thì phải đạp bớt ra bằng cách cho giá rớt chứ bác, đẩy giá lên cao thì sẽ nhiều em Long đu bám hơn.
Àh, việc đạp cho rớt ra bớt đã thực hiện xong trong mấy phiên chúng ta dự rớt rồi, test cung mất 4 phiên, shakeout 1 phiên, hiện tại nếu chạy, là chạy luôn, ko đạp nữa.
Còn nếu vẫn đạp thì hẳn là đạp luôn rồi kkkk

Quẻ Độn biến Bĩ mình cũng đồng ý với bác là thị trường không tăng nhưng mà nó không có giảm mạnh vậy. Có thể là nó đang tạo hai đỉnh chứ chưa có rớt.

Mỗi lần hỏi toàn phải hỏi rõ ràng, có khi hỏi luôn cả thời gian. Quẻ này bác cho tuần hay cho ngày mai?

Cho cả tuần bác ạ

Quẻ ngày hôm nay cho phái sinh đây ạ.

Quẻ này đoán là phái sinh hôm nay tăng điểm. Thấy tượng quẻ là nam nữ cảm nhau, yêu đương chí choé, mới yêu thì chắc nhẹ nhàng thôi :D Ah mà đấy là các cụ thời xưa, thời nay có khi mới yêu phang nhau tới tấp hơn cả yêu nhau sau này :))

View attachment 59166
Quẻ này đoán là phái sinh hôm nay tăng điểm. Thấy tượng quẻ là nam nữ cảm nhau, yêu đương chí choé, mới yêu thì chắc nhẹ nhàng thôi :D Ah mà đấy là các cụ thời xưa, thời nay có khi mới yêu phang nhau tới tấp hơn cả yêu nhau sau này :))

Là nhắm mắt chỉ dựa vào quẻ để nói cho khách quan bác ạ. Chứ em cũng không nghĩ thị trường giảm mạnh được.

Quẻ Độn xét về hình tượng Càn trên Cấn dưới, sau là núi hết đường lùi, phải dựa vào thế lực của người khác. Ví như bà con lên tàu, mà gặp phải một vùng cản mạnh phía trên, phụ thuộc hết vào anh lái tàu có cho bước lên hay không, chứ bỏ tàu ra rớt xuống biển.

Quẻ biến là quẻ Bĩ, Càn trên Khôn dưới nhưng nghĩa quẻ lại là cái thủa trời đất hỗn mang, lộn xộn. Nên em đoán là như cảnh bà con nháo nhác khi bị rung lắc mạnh :D Cơ mà ngày thổ nên hào Khôn thổ lại có lực mạnh nhất, nên xem ra hội đồng nhỏ lẻ tham gia mua hàng sale off cũng tích cực lắm. Đau hết cả đầu, lại sắp ghép hình ra con Pikalong rồi :D

PS: Em viêw thị trường cũng như kênh xu hướng bác vẽ, chạm kênh thì phải có phản ứng điều chỉnh. Uptrend nên hành động đợi giá điều chỉnh để Long :)

View attachment 59166

Coi như quẻ ngày 24 cả mình và bác đều đúng, xem ngày 25 thế nào?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên