Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 27/08 - 31/08

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Xin chào anh em, chúc anh em nhà chứng khoán cơ sở và phái sinh cuối tuần vui vẻ nhé. Cuối tuần này trời mát hôm nay là thứ bảy nữa, chúng ta sẽ cùng điểm qua một số thông tin đáng chú ý và cùng nhận định xu thế thị trường cho một tuần tiếp theo nhé.

MỘT SỐ ĐIỂM CẦN LƯU Ý CHO TUẦN SAU

+ Theo nhận định của tuần trước là VN30F1809 sẽ tăng lên vùng 970 ước mơ, nhưng kỳ vọng mục tiêu đã không thành công. Giá thực sự có tăng nhưng vẫn vấp phải sự kháng cự mạnh mẽ tại mốc 960. Những ai hold Long từ đầu tuần đến giờ cũng ăn được 11 điểm. ((Xem lại bài nhận định tuần trước tại đây )

+ Xét về các mã chi phối thị trường: GAS đang phải test lại kháng cự 100, nhưng lần này khả năng sẽ breakout do volume tăng tốt theo xu hướng kèm test cung được coi là thành công. GAS có thể sẽ góp phần kéo chỉ số đi lên.

+ Với VCB thì vẫn còn đang test cung khá kỹ, có lẽ supply vẫn còn rất nhiều cho nên VCB phải mất một thời gian nữa mới có thể tăng mạnh như thời gian vừa rồi. Tuy nhiên vẫn đánh giá tích cực cho VCB kéo thị trường đi lên.

GÓC NHÌN KỸ THUẬT CHO VNINDEX TUẦN 27/08 - 31/08

GÓC NHÌN KỸ THUẬT CHO VN30F1809 27/08 - 31/08

Anh em cần phân tích cổ phiếu nào trên thị trường chứng khoán (Việt hay nước nào đó) thì xin mời comment bên dưới nhé.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong @ILOVETA

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương cho tuần này.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ cho cả tuần sau. Tôi gieo ra quẻ Thái biến Lâm bác ạ. Tuần sau có thể mất phương hướng rồi.

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhờ bác chủ phân tích giúp mã VGT, khả năng đã tạo được đáy chưa và có triển vọng gì không bác nhỉ, thanks bác.

Theo mình thấy thì vn30 đang trong sóng 5 của pha tháng, và trong sóng 5 tháng thì sóng 1- tuần đang chạy, trong sóng 1- tuần thì bắt đầu chạy sóng 5 - ngày. Khả năng biên độ 5- ngày bằng 1- ngày. Sau đó kết thúc sóng 1- tuần và đi vào sóng hiệu chỉnh 2- tuần về các mức 1/3, 1/2 hoặc 2/3 sóng 1 tuần. Ý kiến cá nhân .
Chúc các bác trader thắng lợi !

Em gieo ra quẻ Mai Hoa: Bĩ động hào 4 biến Quán. Có vẻ như xu hướng xuống sẽ tiếp diễn trong tuần tới, những ngày đầu tuần xuống, đến giữa tuần và cuối tuần thì chững lại xem xét.

Cái em phân tích cũng dành cho cả tuần rồi nên chắc để phiên chiều mai coi động tĩnh sao phân tích tiếp

Theo mình thấy thì vn30 đang trong sóng 5 của pha tháng, và trong sóng 5 tháng thì sóng 1- tuần đang chạy, trong sóng 1- tuần thì bắt đầu chạy sóng 5 - ngày. Khả năng biên độ 5- ngày bằng 1- ngày. Sau đó kết thúc sóng 1- tuần và đi vào sóng hiệu chỉnh 2- tuần về các mức 1/3, 1/2 hoặc 2/3 sóng 1 tuần. Ý kiến cá nhân .
Chúc các bác trader thắng lợi !

Sóng nào thì cũng có các mức giá cụ thể để anh em dễ hình dung, bác có thể vẽ hình dung cho mọi người ở đây cùng xem không?

Em gieo ra quẻ Mai Hoa: Bĩ động hào 4 biến Quán. Có vẻ như xu hướng xuống sẽ tiếp diễn trong tuần tới, những ngày đầu tuần xuống, đến giữa tuần và cuối tuần thì chững lại xem xét.

Note lại comment này của bác nhé. Hết tuần sau coi lại có hiệu nghiệm không. Quẻ của tôi cũng xấu như vậy, chắc thị trường khó lên được trong tuần.

Cái em phân tích cũng dành cho cả tuần rồi nên chắc để phiên chiều mai coi động tĩnh sao phân tích tiếp

Vậy phải lôi quan điểm của bác post vào đây để anh em tham khảo thêm rồi. Phải cái này không bác?

Trích nhận định của bác @Cọp ăn chay , anh em tham khảo thêm view tuần sau nhé:

"KIÊN NHẪN LÀ VÀNG.
upload_2018-8-24_11-42-27-png.55864

_Hôm nay em sẽ tập trung vào chart lớn là H1. Thị trường đã vào thế khó chịu ở chart nhỏ nên hôm nay em chi phân tích chart lớn.
_Ở chart M15, M30 giá sideway rất khó chịu gây khó khăn cho anh em day trading, vấn đề của anh em bây giờ là phải kiên nhẫn, k nên nóng vội ăn ngắn trong thời điểm này. Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra khốc liệt
_ em sẽ phân tích 1 số điểm để cho anh em thấy các BBs đang mua vào và đang hấp thụ hết seller.
+CMF tăng 1 mạch từ -0.2 lên 0.22. Tín hiệu này cho chúng ta biết điều gì ? Các BBs đang gom hàng.
+Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra.
upload_2018-8-24_11-53-29-png.55874

+Anh em thấy sau 1 vài giờ KL tăng mạnh đột nhiên giảm dần, tín hiệu này cho chúng ta thấy BBs đang hấp thụ hết Seller, giá bên chart nhỏ sideway chứng tỏ lực phe Bear vẫn còn mạnh nên công việc của chúng ta là CHỜ 1 CÂY BAR XÁC NHẬN BULL THẮNG CUỘC
_Góc phân tích Ichimoku:

Góc nhìn ichimoku cho chúng ta củng cố thêm kỳ vọng phe Bull sẽ thắng cuộc.
+ Chikou span đã thoát ra khỏi đường giá và ko còn bất kỳ lực cản nào
+ Span A nằm trên Span B.
+ Đường giá trên mây kumo
+ Quan trọng nhất 2 MA đã hội tụ pullback trên mây kumo.
+ dự đoán của em trong vòng 9 đến 17 cây nến H1 giá sẽ đi lên.
Góc nhìn xu hướng
upload_2018-8-24_12-6-23-png.55879

_Đỉnh sau cao hơn đỉnh trước
_Đáy sau cao hơn đáy trước
==> Xu hướng đã rõ ràng, anh em chỉ cần canh tùy theo Fibo mà entry thôi.
Tín hiệu entry của em vẫn như cũ, vừa là tín hiệu entry vừa xác nhận phe Bull thắng cuộc;
Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s kiên nhẫn là vàng)
Happy trading."

Vậy phải lôi quan điểm của bác post vào đây để anh em tham khảo thêm rồi. Phải cái này không bác?

Trích nhận định của bác @Cọp ăn chay , anh em tham khảo thêm view tuần sau nhé:

"KIÊN NHẪN LÀ VÀNG.
upload_2018-8-24_11-42-27-png.55864

_Hôm nay em sẽ tập trung vào chart lớn là H1. Thị trường đã vào thế khó chịu ở chart nhỏ nên hôm nay em chi phân tích chart lớn.
_Ở chart M15, M30 giá sideway rất khó chịu gây khó khăn cho anh em day trading, vấn đề của anh em bây giờ là phải kiên nhẫn, k nên nóng vội ăn ngắn trong thời điểm này. Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra khốc liệt
_ em sẽ phân tích 1 số điểm để cho anh em thấy các BBs đang mua vào và đang hấp thụ hết seller.
+CMF tăng 1 mạch từ -0.2 lên 0.22. Tín hiệu này cho chúng ta biết điều gì ? Các BBs đang gom hàng.
+Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra.
upload_2018-8-24_11-53-29-png.55874

+Anh em thấy sau 1 vài giờ KL tăng mạnh đột nhiên giảm dần, tín hiệu này cho chúng ta thấy BBs đang hấp thụ hết Seller, giá bên chart nhỏ sideway chứng tỏ lực phe Bear vẫn còn mạnh nên công việc của chúng ta là CHỜ 1 CÂY BAR XÁC NHẬN BULL THẮNG CUỘC
_Góc phân tích Ichimoku:

Góc nhìn ichimoku cho chúng ta củng cố thêm kỳ vọng phe Bull sẽ thắng cuộc.
+ Chikou span đã thoát ra khỏi đường giá và ko còn bất kỳ lực cản nào
+ Span A nằm trên Span B.
+ Đường giá trên mây kumo
+ Quan trọng nhất 2 MA đã hội tụ pullback trên mây kumo.
+ dự đoán của em trong vòng 9 đến 17 cây nến H1 giá sẽ đi lên.
Góc nhìn xu hướng
upload_2018-8-24_12-6-23-png.55879

_Đỉnh sau cao hơn đỉnh trước
_Đáy sau cao hơn đáy trước
==> Xu hướng đã rõ ràng, anh em chỉ cần canh tùy theo Fibo mà entry thôi.
Tín hiệu entry của em vẫn như cũ, vừa là tín hiệu entry vừa xác nhận phe Bull thắng cuộc;
Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s kiên nhẫn là vàng)
Happy trading."
chính xác rồi bác ơi

Cái comment hôm trước của mình cũng đại diện luôn cho tuần sau rồi đó:
- Tín hiệu TA nhiễu loạn
- Sóng sánh đo xong cứ thấy miễn cưỡng
=> Chờ đợi là hạnh phúc, dù sao LONG and HOLD cũng chưa chết, chỉ trả lại ít paper profit thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
VNINDEX ngày 27/08 - H1

- Chỉ số đang có chu kỳ đi ngang trong biên độ hẹp 980 - 989. Tuy nhiên xu hướng tăng H1 vẫn đang duy trì với các đỉnh và đáy cao dần do đó thị trường vẫn nghiêng về kịch bản sẽ bứt phá kênh trên hướng tới vùng cản cứng tiếp theo là 996-1004.
- Trong trường hợp chỉ số phá giảm kênh dưới thì mốc hỗ trợ tiếp theo sẽ là 966.
-Xu hướng tăng sẽ chỉ bị phá vỡ khi chỉ số đóng cửa dưới vùng hỗ trợ cứng 944-947

Cản: 989 - 996 - 1004 - 1032 -1045
Hỗ trợ: 980 - 966 - 947 - 920 - 901

[Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/Od2WgF3p

VN30 ngày 27/08

H1 - Xu hướng tăng
- Cản 963 - 969- 976- 989 - 1022
- Hỗ trợ 955 - 941 - 931 - 924 - 907 - 892

[Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/PQ4XmILl

VN30F1M ngày 27/08 - H1

- Xu hướng tăng vẫn đang duy trì với các đỉnh và đáy cao dần. Mục tiêu tiếp theo sẽ là ngưỡng cản 977.
- Xu hướng tăng chỉ bị phá vỡ khi vùng hỗ trợ 935 bị phá vỡ.

Cản 963 - 977- 987
Hỗ trợ 953 - 942 - 935 - 923 - 903

[Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/lIxEFEV4

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho hỏi sao các anh lại phân tích VN30 thay vì VN30F ạ?
Đồng pha nhưng cũng có độ lệch nhất định chứ ạ.

Cho hỏi sao các anh lại phân tích VN30 thay vì VN30F ạ?
Đồng pha nhưng cũng có độ lệch nhất định chứ ạ.

Bác nhìn kỹ lại nhé, tôi phân tích trên chart VN30F1809 mà, chart đầu là VNINDEX toàn thị trường chung, chart thứ hai là VN30F1809.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên