Phân tích thị trường tài chính - Những bài học và kỹ thuật giao dịch qua một số trade của tôi

Phân tích thị trường tài chính - Những bài học và kỹ thuật giao dịch qua một số trade của tôi

Trade update and my plan for UJ: taking partial profits while managing trade to final target
UJ final.png

Trade update and my plan for UJ: taking partial profits while managing trade to final targetView attachment 11814
Em có thể hỏi quan điểm của bác thế nào về equity market đc không. Em nghĩ 1 là giá sẽ sideway từ khu vực 20450 để tạo POC mới của năm tại khu vực này sau đó sẽ tiến tới tìm new high, nếu không thì sẽ tiến về POC từ đầu năm là vùng 20000 và quay đầu đi lên trở lại. Ngó qua các thị trường commodities thì giá vẫn khá tốt.

Hay quá a ơi. Đợt này đang mong muốn a chỉ cho e và mọi người thêm các cách thức chốt lệnh hiệu quả nhất có thể nữa ạ.
Trên đây là chốt theo tỷ lệ có hay được sử dụng không ạ? Ngoài ra còn có cách thức khác không anh.
Trade update and my plan for UJ: taking partial profits while managing trade to final targetView attachment 11814

Hay quá a ơi. Đợt này đang mong muốn a chỉ cho e và mọi người thêm các cách thức chốt lệnh hiệu quả nhất có thể nữa ạ.
Trên đây là chốt theo tỷ lệ có hay được sử dụng không ạ? Ngoài ra còn có cách thức khác không anh.
Topic này ko quan trong lắm. Anh sẻ trả lời em sau nhé. Ngắn gọn là mình nên trade Multiple Units . Positions split thành 3 hay 4 Units (Ví dụ position là 10 lot thì split thành 3,3,4 hoac 3,2,2,2,2) và scale out (take partial profits) o những vùng potential support resistance de secure profits. Và nếu trend van còn khả năng last longer thi Scale in (take more positions) after Pullbacks

Chỉnh sửa lần cuối:
Em có thể hỏi quan điểm của bác thế nào về equity market đc không. Em nghĩ 1 là giá sẽ sideway từ khu vực 20450 để tạo POC mới của năm tại khu vực này sau đó sẽ tiến tới tìm new high, nếu không thì sẽ tiến về POC từ đầu năm là vùng 20000 và quay đầu đi lên trở lại. Ngó qua các thị trường commodities thì giá vẫn khá tốt.

Đây là một số scenarios anh plan cho Equities. Monitor the related markets mentioned and price action for Clues as always!

Anh cho em hỏi như hiện nay Uj đi hoi ngược vs Es1! Thì đc hiểu như thế nào ạ?

bài viết không dấu của bạn rất hay và ý nghĩa làm đánh thức nhiều người, mong rang nhiều người sẽ đọc được bài này và tỉnh giấc.

Em chân thành cám ơn anh FuturesTrader1884 rất nhiều, mặc dù em vẫn chưa thể hiểu được tất cả những gì anh truyền đạt, em sẽ cố gắng tìm tòi học hỏi theo hướng dẫn của anh. Bản thân em đã đốt cháy 3 tài khoản,( trước em chỉ dùng trendline nhưng do quản lí tiền không tốt nên tự thiêu mình). nên em biết những gì anh hướng dẫn là cái mà trader nhỏ lẻ tụi em đang rất cần. Rất mong được sự chia sẽ của anh.
Cám ơn anh BIBO chia sẽ và hướng dẫn

a cho e hỏi nếu đánh ger 30 thì nên nghiên cứu IA về các thì trường nào đc ko?

Bác tính kiếm chuyện à???

Thôi, đây là thread của bác @FuturesTrader1884, nên học bác ấy thì hơn.

Không cần nịnh nọt đâu bác. Mình post vì lỡ nói thôi. :D

Mình biết nhiều bác tải về vì tò mò, kéo qua kéo lại xem, xem xong vài bữa lại xoá thôi. Ít người hiểu được và trade được.:rolleyes:

nhờ anh BIBO giúp đỡ việc sử dụng AMP.
Em hiểu như thế này anh xem có gì sai sữa lại giúp em, đang trong giai đoạn tìm hiểu nên gặp khó khăn điểm nào thì hỏi đến đó.
1. giá trị của JGBH7 ( tse 10years JGB : march 2017 là từ tháng 1 đến tháng 3 ) còn JGBM7 ( June 2017 ) là từ tháng 3-> tháng 6 đúng không anh ?
2. các indicator anh đưa (us10 vs jp10 .....) thì thay đổi giá trị ví dụ như đưa vào DBM7 thì nó Up mà chuyển qua TYAM7 thì lại là down.nhiều lúc nó di chuyển giống Futures với biểu đồ giá ? và ý nghĩa nó như thế nào ?
Anh xem giúp nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Co nghia la Us02y (the hien suc manh cua USD) dang tang manh hon US30y(do manh yeu cua Inflation expectation) .
Nhờ bác @FuturesTrader1884 và mn giải thích cho e vì sao US30y lại thể hiện độ mạnh yếu của kỳ vọng lạm phát với ạ ? Và kỳ vọng lạm phát có phải là được thể hiện rõ nhất qua US30y hay là ở TP kỳ hạn hạn nào khác nữa ???

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,568 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 215 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,129 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên