1. Phân tích thị trường tài chính - Những bài học và kỹ thuật giao dịch qua một số trade của tôi

Phân tích thị trường tài chính - Những bài học và kỹ thuật giao dịch qua một số trade của tôi
    04/01/2017
    108,640 lượt xem
    Và đơn giản big boy trader cũng phải biết chờ thị trường . Entry oder not good thì cũng bị thị trường xoá sổ vì big boy vẫn là học trò của thị trường ...

2. Nếu bác không thông tiếng việt bác cứ viết tiếng anh cũng được có bac google dịch lo

3. Em chào anh ạ
    Khi dùng market profile kết hợp với volume thì anh trade trên khung thời gian nào là chủ yếu?

4. Anh có thể giải thích kĩ hơn cách nhìn thi truong trai phieu (Bond Market) để trade theo thị trường forex không anh?

5. Candy

Candy

39
    31
    "Tuấn kiệt như sao buổi sớm/ Nhân tài như lá rụng mùa thu"

Topic hay, em thức đến 1h cày hết 20 trang. Ko hiểu sao đột ngột ngừng mất tiêu?

Bắt đền Ad Duong Huy

6. Cảm ơn bác @FT1884 đã chia sẽ những kinh nghiệm thực tế rất hữu ích cho anh em trader vn được mở mang kiến thức.
    Hi vọng có nhiều anh em có tâm như bác chia sẻ hơn nữa.

7. chào các Anh/Em, cho mình hỏi chút, nên chọn sàn nào để chơi, nếu theo chiến thuật lướt sóng thì nên chọn sàn nào? XM có ok không? trân trọng cảm ơn!

8. zer0

zer0

12
    5
    Làm thế nào để có indicator báo cáo cot này vậy mọi người . em cảm ơn!

Các file đính kèm:

• 3.
      Kích thước:
      103.2 KB
      Đọc:
      0
  9. mấy topic về liên thị trường kiểu này e đều đọc đến hết trang cuối. đột nhiên dừng mất tiêu nhỉ. đang hay và đang học dở. mong các cao nhân thi thoảng xuất hiện chỉ giáo 1 vài chiêu thức võ lâm.

10. vẫn chỉ có em còn theo dõi topic này. các bác đâu hết rồi

Huan2051 bài này.
  11. Em xin nhận định chứng khoán việt tuần tới. Mục đích chia sẻ nhé admin. Nếu có gì sai thì admin thông báo để mình sửa chữa, cám ơn:

thống kê sóng trong đoạn hồi tới 1024 thị trường đã đi đủ 5 sóng tăng và những phiên giảm tuần trước thị trường bước vào sóng giảm A tại 934, và bắt đầu sóng B hồi mục tiêu tối thiểu là 968 và mục tiêu tối đa là 990. trong khoản này thị trường có thể điều chỉnh bất kì lúc nào. anh em chuẩn bị cẩn thận

aimg.otofun.net_upload_v6_2018_10_14_1884442_594599_vnidx_vke4hedvbyy20t9oa9xn.

thống kê khối lượng giao dịch tiền lớn tuần rồi tại 2 sàn:
    ascontent.fsgn5_4.fna.fbcdn.net_v_t1.15752_9_44067988_48830592b1207f20eb042d6a63a0338a29daf039.

các vị thế chủ đạo là bán ròng mạnh mẽ:
    để bàn trao đổi thêm về chứng khoán vào room zalo: https://l.facebook.com/l.php?u=http...7-b0S_WgRCQHTKiULXAiu7DeOq5zzicirQrbiNvQ8ly82

12. Đúng vậy, Forex và các thị trường liên quan khác là thị trường có mức độ cạnh tranh cao và bạn phải làm việc chăm chỉ để cải thiện kỹ năng của mình trong cuộc đua để đạt được lợi nhuận. Họ tạo cơ hội cho những người có kỹ năng và trình độ. Bạn có các kỹ năng và trình độ chuyên môn không? Bạn nên suy nghĩ về nó trước khi thamg gia giao dịch Forex.

13. Anh có facebook ko anh , em mới tập tành thiếu nhiều kinh nghiệm

14. Tự nhiên lục lại được bài viết này của tác giả. Cũng cảm ơn anh khi đã nói đúng điều và nhiều người còn mơ hồ về forex và thị trường tài chính. Đọc lại và có chú ý đoạn này, cũng có phần muốn nhấn mạnh để AE Traders hiểu:
    "Trade cua nhung Big Boys hoan toan khac han voi nhung nhu retail traders duoc biet va dung. Do la li do tai sao retail traders ko successful tren thi truong"
    =>> Hơn 90% Traders hiện là retail traders và những traders này đang áp dụng những cách trading được dạy một cách free trên thị trường, hoặc trong những cuốn sách nhảm sh*t về trading, họ luôn và sẽ luôn là những người thất bại, họ sẽ là những mẻ cá trích lớn để Big Boy thay nhau ăn thịt và hưởng lợi.
    Có thể bạn không tin, nhưng khi 90% người thất bại vì họ đi con đường đó, nếu bạn đi theo con đường đó và nghĩ mình sẽ thành công. Seriously, are you stupid? :p

15. TT có nhiều cách tiếp cận, pp nào cũng nguoi thắng người thua, không phải pp không tốt mà đó là người dùng không tốt.
    Không dùng pp này chắc chắn thua ? Dùng pp này chắc chắn thắng ? Đây là pp của big boy ? Are you stupid ?

Đang tải...