Phân tích trung hạn thị trường crypto qua lăng kính đồ thị PnF - Tuần 28/09 - 05/10

Phân tích trung hạn thị trường crypto qua lăng kính đồ thị PnF - Tuần 28/09 - 05/10

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Xin chào toàn thể anh em,

Như thường lệ, cuối tuần chúng ta sẽ cùng nhau điểm qua thị trường một chút, để từ đó được những chuẩn bị tốt nhất cho tuần tới. Bình thường thì bài viết cuối tuần này mình sẽ chỉ điểm qua đồ thị giá Bitcoin, nhưng hôm nay chúng ta sẽ cùng nhau đi các đồng coin chính, mời anh em tham khảo:

1. Bitcoin:

• Kháng cự gần nhất: 10.750$ (Đã bị phá vỡ)
  • Hỗ trợ gần nhất: 10.600$
  • Hiện đã có thêm 1 tín hiệu mua, anh em có thể mua luôn quanh mức giá hiện tại, dừng lỗ ngắn ở 10.550 (Rủi ro khá cao, anh em cân nhắc, mình thì khuyến nghị theo phương án phía dưới hơn).
  • Tuần tới anh em có thể chờ mua ở 1 mức giá cao hơn, nếu giá đóng cửa phía trên 11.150$. Tại đây tuy là giá cao hơn nhưng chúng ta đã có xác nhận tín hiệu double bottom.

2. ETH:

• Kháng cự gần nhất: 356$
  • Hỗ trợ gần nhất: 316$
  • Tín hiệu giao dịch: Không có.

3. XRP:

• Hỗ trợ: 0.221
  • Kháng cự: 0.256
  • Chiến lược tuần tới: Vùng 0.256 là 1 vùng hợp lưu giữa đường kháng cự giảm và kháng cự ngang, anh em có thể chờ bán xuống quanh ngưỡng này.

4. LTC:

• Kháng cự gần nhất: 46$
  • Hỗ trợ gần nhất: 43$.
  • Giá hiện tại đang test lại kháng cự, xu hướng chính là xu hướng giảm nên anh em có thể bán xuống luôn, dừng lỗ anh em đặt trên ngưỡng 52$. Nếu giá giảm xuống dưới 42$, anh em dời dừng lỗ về 47$.

5. BCH/USD:

• Hỗ trợ: 208$
  • Kháng cự: 224$ (Đây là điểm phá vỡ trước đó).
  • Xu hướng giảm và giá đang test lại kháng cự, anh em có thể bán xuống quanh giá hiện tại, dừng lỗ đặt ở 244$.
Trên đây là 1 số lưu ý cho tuần tới, mời anh em tham khảo, anh em lưu ý chỉ nên chọn giao dịch với 1-2 đồng coin mà anh em cho là sẽ giảm mạnh nhất. Trong trường hợp nếu mua vào cho BTC thì đừng có bán Alts.

Cá nhân mình thì sẽ chọn quan sát thêm cho BTC, đồng thời bán xuống LTC. Anh em có thể tham khảo nhé!

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên