Phân tích USDVND - Đúng kế hoạch. Làm gì tiếp?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350
Cách đây không lâu, vào 1 ngày đẹp trời và rỗi việc, chúng ta đã lôi đồng VND của quê nhà ra và áp dụng phân tích kỹ thuật vào nó. Ai dè kết quả đã chính xác. Chúng ta cùng xem lại 1 chút nhé

Bài phân tích USDVND này được viết hồi 13/07, tức là hơn nửa tháng trước. https://traderviet.org/threads/usdv...-voi-usd-day-cung-phan-tich-nhe-anh-em.16751/
Lúc chúng ta viết bài đó, USDVND đang là 23.042 và chúng ta nhận định nên mua vào quanh 22.880 - 23.000 và mục tiêu sớm nhất có thể đạt được là 23.250

Đến thời điểm hôm nay, USDVND đã vọt lên đến trên 23.360, tức là đi xa hơn cái mục tiêu của chúng ta rồi. Như vậy, phân tích USDVND lần trước của chúng ta đã đúng hướng.

Hôm nay, chúng ta xem tiếp cập nhật phân tích USDVND kỳ này

PHÂN TÍCH USDVND BIỂU ĐỒ THÁNG - 01/08

Đầu tiên, tôi dùng Keltner Channel với thông số 20,4 để bao bên ngoài USDVND, nhằm tìm các điểm cực điểm của cặp tiền tệ này. Quá khứ từ 2008 đến nay (10 năm) cho thấy cứ mỗi lần USDVND có xu hướng thoát lên khỏi cạnh trên Keltner Channel, nó có xu hướng dừng tăng và quay trở vào trong lại. Đã có 5 lần như vậy.

Tại thời điểm hiện tại, USDVND cũng đang có xu hướng leo ra ngoài Keltner Channel. Theo lịch sử 5 lần trước, có thể nó sẽ chùn bước?

Điểm thứ 2, chúng ta có đường nối chéo đỉnh bên trên. Liệu đây là đường chặn trên?

Điểm thứ 3, cấu trúc xu hướng hiện nay của USDVND là đi ngang => tăng => đi ngang => tăng. Hiện vừa tăng nên có thể sẽ đi ngang?

Thứ 4, đường trung tâm của Keltner Channel đang đóng vai trò hỗ trợ khá tốt. Mấy lần gần đây cứ đi ngang chạm đường tâm này là bật ==> USDVND đi ngang để chạm vào tâm Keltner Channel rồi mới bật tiếp?

Thứ 5, vùng số tròn quan trọng 23.500 đang nằm chắn bên trên, có thể lên đến đây USDVND sẽ tạm ngưng tăng?

Từ các điểm trên, tôi cho rằng đà tăng lần này sẽ đẩy USDVND lên đâu đó gần hoặc hơn nhẹ 23.500 rồi đi ngang tích lũy tiếp, rồi chạm vào đường tâm của Keltner Channel và đi lên tiếp.

Phân tích USDVND có cái rất khỏe là nó không có....xu hướng giảm. Cấu trúc xu hướng của USDVND từ hơn 20 năm nay chỉ là đi ngang ==> tăng ==> đi ngang ==> tăng.

Anh em suy nghĩ nên hành động ra sao cho USDVND đây? (không phải lời....xúi nhé)

>> Thuyết âm mưu về Trading cá nhân: có hay không

>> Làm thế nào để trở thành Trader thành công với công việc ngày làm 8 tiếng?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
USDVND không có xu hướng giảm làm bọn em thấy buồn quá.
Trader làm gì có vui buồn hả bác? Xu hướng đi đâu mình đi đó
Năm ngoái phân tích xong tôi cũng buồn lắm, xong mua cả đồng USD cất trong nhà. Giờ cũng bớt buồn rồi bác ạ. USD càng lên tôi càng ít buồn hơn
Chỉ buồn cho các bác ôm VND thôi

Năm ngoái phân tích xong tôi cũng buồn lắm, xong mua cả đồng USD cất trong nhà. Giờ cũng bớt buồn rồi bác ạ. USD càng lên tôi càng ít buồn hơn
chắc vì thế nên không có sàn nào cho trade cặp này phải ko bác ? chứ chỉ lên này all in + max đòn bẩy luôn

Cứ nhìn bên Nam Mỹ và hãy cất $ sẽ có đến lúc cần dùng :rolleyes: nghe tụi IMF bảo cuối năm nay tăng trưởng đâu đó gần 1M%

thôi thì 500 anh em trader viet làm cú go long thần thánh như ông bác Soros của e đi ạ.
Còn mình sập hay Ngân hàng NN sập thì trời biết :D:D

chắc phải mua 1 triệu USD, chờ vài năm sau, do tính lạm phát vnd

Kết hợp với PTCB thì thấy cặp Usd/vnd chỉ tăng chứ không có giảm. Nhìn mấy nước bạn (Phil, Thái, Lào, Cam) toàn tiêu tiền nhỏ lẻ chứ đến tiền trăm, tiền nghìn là to lắm rồi. ở ta toàn tiêu tiền trăm nghìn với tiền triệu, hãi thật.

Sao phải sợ hãi dữ vậy bác? Phân tích kỹ thuật biểu đồ và nêu quan điểm cá nhân thôi mà làm gì sợ dữ?
Hehe anh em ta nên dẹp những nỗi sợ không đáng có đi thôi. Thế kỷ 21 rồi mà

Không phải cái biểu đồ. Cái dưới này cơ

Em thì trade bên crypto, tiền lãi em rút về mua vàng, bảng, euro, usd, đợt rồi em mua vàng, bảng, eu, đúng là sml...
Hôm qua tính mua usd mà thấy đợt này nó tăng nóng quá nên cũng ngại.
Theo các bác thì sao?

À mục đích mua vàng và ngoại tệ của em chủ yếu là vì sợ, sợ những thay đổi chính sách của đất nước cũng như diễn biến chính trị dẫn đến giá trị vnd bị ảnh hưởng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên