Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 07/06 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 07/06

Tối nay chắc chắc là USD nóng rồi với Nonfarm 19g30. Cả CAD cũng rất nóng. Anh em trade USDCAD cẩn thận.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng hôm qua ban đầu trúng đáy nhưng giá giảm lại vào cuối phiên Mỹ, xem như hòa vốn.

Chưa có thay đổi trong cấu trúc xu hướng tăng cho vàng, nhưng vàng chưa thể phá đỉnh để đi lên tiếp tục. Kèo hôm nay là đợi dưới thấp để mua vào tiếp.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDJPY hôm qua chưa vào được.

USDJPY đang tạo mô hình sóng Wolfe giảm - bearish wolfe wave. Chúng ta sẽ đợi bán từ trên xuống cho USDJPY tiếp trong hôm nay, tại điểm đảo chiều số 5 của sóng wolfe.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua AUDUSD hôm qua trúng đáy.

Mặc dù bật lên từ đáy nhưng AUDUSD chưa thể đi tiếp xu hướng tăng vì chưa tạo được đỉnh mới. Có vẻ như sau 1 giai đoạn tăng giá, AUDUSD đang "mệt" thì phải. Kèo thuận cho AUDUSD tiếp tục là mua lên từ dưới.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua NZDUSD hôm qua không vào được.

NZDUSD hôm qua biến động trong biên độ khá hẹp, sau giai đoạn uptrend mạnh mẽ trước đó. Hôm nay NZDUSD chờ mua có vẻ vui hơn chờ bán.

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 hòa vốn, 2/4 không vào được.

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
mình muốn
tai-xuong-5-png.96123
mình muốn học phương pháp giao dịch này. bạn có tài liệu của nó cho mình xin nhé. xin cảm ơn bạn

Chắc hôm nào bí thơ chi bộ Wyckoff mở 1 thread riêng cho anh em yêu Wyckoff đi nhỉ
Mình chỉ sợ cái món Wyckoff nó ko hợp khẩu vị của ae thôi, vì căn bản là Wyckoff nói rằng TT được điều khiển bởi lái (Composite Operator). Trong khi mọi PP từ kỹ thuật tới cơ bản đều bảo rằng TT là ngẫu nhiên. Bản thân mình trước đây cũng quan điểm TT là ngẫu nhiên, cho tới khi mình nghiên cứu Wyckoff và thay đổi quan điểm thì mình mới thấy trading bỗng nhiên dễ dàng đến lạ lùng :D :p

mình suy nghĩ giống bạn . lái hay không đều là do cung cầu quyết định đến giá tại các điểm hỗ trợ hay kháng cự quan trọng. nếu có thể bạn cho mình xin tài liệu liên quan đến phương pháp giao dịch này nhé. Cảm ơn bạn nhiều

Mình chỉ sợ cái món Wyckoff nó ko hợp khẩu vị của ae thôi, vì căn bản là Wyckoff nói rằng TT được điều khiển bởi lái (Composite Operator). Trong khi mọi PP từ kỹ thuật tới cơ bản đều bảo rằng TT là ngẫu nhiên. Bản thân mình trước đây cũng quan điểm TT là ngẫu nhiên, cho tới khi mình nghiên cứu Wyckoff và thay đổi quan điểm thì mình mới thấy trading bỗng nhiên dễ dàng đến lạ lùng :D :p
Ủng hộ bác @Vũ Thái Dương mở một thread riêng về Wyckoff cho anh em cùng học hỏi. Mình cũng bắt đầu thích thú với món này và đang muốn tìm hiểu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên