Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 08/03 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

chúc mừng bác đã sắp được vào bờ :D
bạn @hardtolose nóng lòng quá nên cat lỗ sớm rồi. Mình vẫn để. Hôm nay hình như thị trường chứng khoán Á, Âu đỏ sàn nên vàng, Yên chạy đã. Tối nay ck Mỹ tháo chạy nữa là vui.
Cập nhận tình hình: vàng, Yên bỏng tay. Giờ phe ngược kèo (short UsdJpy, long vàng) thì cứ giữ theo MFI khung h4 ở trên mà Tp. Còn ai đứng ngoài coi nhu lỡ tàu. Những thành phần bắt đỉnh/đáy, giờ short Vàng, long UsdJpy cá nhân mình nghi là tan xác.

bạn @hardtolose nóng lòng quá nên cat lỗ sớm rồi. Mình vẫn để. Hôm nay hình như thị trường chứng khoán Á, Âu đỏ sàn nên vàng, Yên chạy đã. Tối nay ck Mỹ tháo chạy nữa là vui.
Cập nhận tình hình: vàng, Yên bỏng tay. Giờ phe ngược kèo (short UsdJpy, long vàng) thì cứ giữ theo MFI khung h4 ở trên mà Tp. Còn ai đứng ngoài coi nhu lỡ tàu. Những thành phần bắt đỉnh/đáy, giờ short Vàng, long UsdJpy cá nhân mình nghi là tan xác.
Mấy hôm nay mình đang hóng kết quả đội hình ngược kèo bác @DuongHuy. :):):)
P.s: chúc các bạn may mắn !

Xong, thành phần bắt đỉnh/đáy: short vàng, long UsdJpy là tan xác.

thấy tội bác @hardtolose , tối nay vàng đã qua điểm buy của bác
bởi vậy ptcb có giá trị rất quan trọng. Nó xác định được vùng giá trị, lỡ ta vào sai thời điểm thì kiên nhẫn gồng, rồi nó cũng tới. ptkt chỉ xác định thời gian ra/vào cho hợp thời cuộc. Cái này thì món ngon không tới lượt mình, chỉ nhấm nháp chút ít là tàn cuộc rồi.
Nếu bạn ấy nhìn bối cảnh rộng hơn cứ xác định giữ lâu là có profit. Mình còn gồng vài lệnh vàng trên 1300, có rủ rê gồng mà bạn ấy cắt sớm rồi.

bởi vậy ptcb có giá trị rất quan trọng. Nó xác định được vùng giá trị, lỡ ta vào sai thời điểm thì kiên nhẫn gồng, rồi nó cũng tới. ptkt chỉ xác định thời gian ra/vào cho hợp thời cuộc. Cái này thì món ngon không tới lượt mình, chỉ nhấm nháp chút ít là tàn cuộc rồi.
Nếu bạn ấy nhìn bối cảnh rộng hơn cứ xác định giữ lâu là có profit. Mình còn gồng vài lệnh vàng trên 1300, có rủ rê gồng mà bạn ấy cắt sớm rồi.
Theo dõi đội hình này, nễ phục bác ghê. Tối nay vàng tăng chóng mặt.
Chúc mừng bác và chia buồn ai theo phe bác @DuongHuy

Theo dõi đội hình này, nễ phục bác ghê. Tối nay vàng tăng chóng mặt.
Chúc mừng bác và chia buồn ai theo phe bác @DuongHuy

Dù sao cũng là xác xuất mà bác, theo kèo ad Huy win 3 lose 1 thì cuối cùng cũng có lời :D. Đi ngược xu hướng không được khuyến khích, tuy nhiên khi xu hướng cũ yếu đi thì ngược xu hướng thành ra hên hên bắt được đoạn đầu của xu hướng mới hình thành.

Có cái hình này chôm của ad Huy, nghiệm ra mới thấy thống khổ trade theo xu hướng hay ngược xu hướng gì cũng chết hết :p

Chỉ số công nghiệp trung bình Dow Jones đã giảm 0,6% trong ngày, S & P 500 đã mất 0,7% và Nasdaq Composite đã bị xóa 0,82%.
Trước đó, dữ liệu từ Trung Quốc đã tiết lộ tác động tiêu cực của thuế quan thương mại với hợp đồng xuất khẩu hơn 20%/năm vào riêng tháng 2 và làm hồi sinh mối lo ngại về suy thoái kinh tế toàn cầu.
-> động lực cho vàng, Yên chạy trưa giờ mệt nghỉ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên