Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 11/01 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,164
153,348

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua #vàng may mà cập nhật lại tối hôm qua sau tin từ Trung Quốc nên mới có thể xoay chiều kịp. Kèo mua được ngay đáy.

Nhìn biểu đồ thì thấy vàng đi sideway ngang 6 ngày nay, không tạo được đỉnh cao mới hay đáy thấp mới. Do hôm qua có một cú bật tăng mạnh nên hôm nay chúng ta đi nghiêng về tăng.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #usdjpy hôm qua tiếc là không vào được. USDJPY có một đợt giảm rất mạnh.

Hôm nay chúng ta sẽ đợi USDJPY hồi lại để vào bán tiếp trong trend giảm mạnh này.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Hai kèo bán #audusd hôm qua đều đẩy giá xuống tầm 15 - 20 pips trước khi giá bật lên phá kháng cự. Nếu anh em nào trade live và theo dõi lệnh thì có thể dời SL về BE kịp (tôi có live kèo short đầu và ra có ít lợi nhuận).

Kèo hôm nay sẽ đợi mua lại từ bên dưới nhé

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #nzdusd hôm qua hi sinh toàn tập do NZDUSD một đi không trở lại và phá cả đỉnh.

Do hướng đi là phá đỉnh nên NZDUSD hiển nhiên đang đi tiếp theo hướng tăng. Chúng ta đợi retrace lại để vào mua nhé

** Tổng kết kèo : 1/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 không vào được, 2/4 dừng lỗ (chúng ta thấy hạn chế của việc phân tích buổi sáng cho đến buổi tối đã bộc lộ, do không thay đổi kịp khi có tin nào đó)

>> Học lấy bằng chuyên ngành Trading chính quy tại Đại học, tại sao không?

>> Một nữ diễn viên nổi tiếng Hollywood từng là một Trader số má, nhân 10 lần tài khoản chỉ trong 1 năm

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
** Tổng kết kèo : 1/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 không vào được, 2/4 dừng lỗ (chúng ta thấy hạn chế của việc phân tích buổi sáng cho đến buổi tối đã bộc lộ, do không thay đổi kịp khi có tin nào đó)

Anh Huy có thể phân tích cho đầy đủ các cặp tiền chính (EUR/USD, USD/JPY, AUD/USD, USD/CAD...) cho 3 buổi sáng (phiên Úc, Á), trưa ( phiên Âu) và tối ( phiên Mỹ) được không anh. Để các anh em có cơ sở đu bám theo thị trường, ví dụ em đánh cặp USD/JPY buổi sáng tới trưa thì còn ok, tới buổi chiều tối là mất phương hướng luôn. Em cám ơn anh.:)

Anh Huy có thể phân tích cho đầy đủ các cặp tiền chính (EUR/USD, USD/JPY, AUD/USD, USD/CAD...) cho 3 buổi sáng (phiên Úc, Á), trưa (phiên Âu) và tối (phiên Mỹ) được không anh. Để các anh em có cơ sở đu bám theo thị trường, ví dụ em đánh cặp USD/JPY buổi sáng tới trưa thì còn ok, tới buổi chiều tối là mất phương hướng luôn. Em cám ơn anh.:)
Phân tích nhiều cặp và update mỗi phiên rất tốn thời gian bác. Tôi mà làm vậy có nước bị bệnh trĩ luôn

Bác Huy phân tích đến như thế này đã là quá tốt cho ace chúng ta học free rồi. Ngàn like cũng ko đủ để cám ơn TraderViet vì những bài viết bổ ích

Phân tích nhiều cặp và update mỗi phiên rất tốn thời gian bác. Tôi mà làm vậy có nước bị bệnh trĩ luôn
:p Do em luôn coi những bài viết của anh Huy và bác Quyền (giao dịch theo xu hướng) đang là "chén thánh" của em trên con đường trade gập ghềnh này. Đợt noel anh ko post bài là em cũng sml với thị trường luôn :D.

Các bác trade thì nên tự học tự phân tích để rút ra kinh nghiệm, chứ kèo của mình mà cứ phải đợi ng khác phân tích rồi đánh theo thế này ko cho bác Huy đi du lịch với vợ con ah :))

:p Do em luôn coi những bài viết của anh Huy và bác Quyền (giao dịch theo xu hướng) đang là "chén thánh" của em trên con đường trade gập ghềnh này. Đợt noel anh ko post bài là em cũng sml với thị trường luôn :D.
Thôi các bác đừng coi là chén thánh bát thánh gì cả. Tôi ở lâu trong cái game forex này tôi biết mà. Phân tích là 1 chuyện, trade là chuyện khác nữa. Tôi mong các bác sống lâu với tôi cho có bạn trade chém gió. Chứ thấy mấy cái diễn đàn forex giờ được vài bữa đứt bóng hết cũng buồn

Em chỉ sợ bác @DuongHuy bị các quỹ mời vào làm việc bỏ bê TraderViet, khiến diễn đàn đứt bóng thôi :oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 89 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên