1. Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 12/10 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý
    12/10/17
    1,195 lượt xem

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-vang-traderviet.
    Kèo vàng đêm qua đã đúng đáy của vàng

Hôm nay, chúng ta đợi giá vàng phá đỉnh B đi lên để tăng tiếp. Hiện vàng đang đi trong 1 kênh giá tăng. Nếu suôn sẻ, nó có thể lên đến D trước khi đảo chiều vì lúc đó vàng hình thành xong mô hình harmonic Bearish abcd. D nằm ngay 1299 - 1300, vì vậy sẽ có cộng hưởng thêm từ vùng số tròn - round number - này nữa.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

usdjpy-traderviet.
    Kèo USDJPY hôm qua được đúng đỉnh

Hôm nay, do xu hướng giảm vẫn còn nên chúng ta sẽ tiếp tục bán ra USDJPY tại các vùng ppz kháng cự bên trên cho thuận xu hướng.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

audusd-traderviet.
    Kèo bán AUDUSD Aussie hôm qua cũng được đúng đỉnh

Aussie tiếp tục đi trong kênh giá tăng chéo lên và đang phá lên vùng kháng cự mạnh hôm qua. Chúng ta sẽ đợi bán Aussie ở vùng cao hơn là kết hợp giữa vùng ppz kháng cự + cạnh trên kênh giá tăng + fibonacci retracement 61.8

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

nzdusd-traderviet.
    Kèo NZDUSD Kiwi hôm qua cũng trúng đỉnh luôn khi chúng ta bán ở vùng cạnh trên của vùng sideway.

Hiện nay, Kiwi đã phá lên vùng sideway tích lũy. Đây có thể là dấu hiệu cho Kiwi hồi lên cao hơn nữa. Tuy nhiên, do xu hướng vẫn là giảm nên có thể đợi bán Kiwi ở vùng cao phía trên.

>> Trading để thắng hay Trading để không thua

>> Day Trader nên vào bao nhiêu lệnh mỗi ngày?

Happy and safe trading !!!

Đang tải...
  2. kissmez

kissmez

Bác @DuongHuy hnay là 12/10 đấy bác. Hnay đảng NZD First sẽ đưa ra quyết định liên minh hay là không đấy. Con NZD có thể đảo chiều bất cứ lúc nào đấy

khanhtranmmo and freestyle like this.
  3. minh mon men

minh mon men

ở chat gold đúng là vẽ đường cho giá chạy.

4. sonnguyen47

sonnguyen47

vàng đảo chiều rồi, nhưng giá còn chạy nữa lên ko ạ các bác@@

5. kissmez

kissmez

Gửi bác cái hình W1 của mình nhé.

upload_2017-10-12_13-48-38.

sonnguyen47 thích bài này.
  6. stylpro

stylpro

vẫn còn lên tiếp bác ạ, còn muốn biết lên nữa hay về cái máng lợn thì đợi các chỉ số vào tối nay thôi, nếu có quen un thì kêu a ấy làm quả tên lửa là chắc nhất :p

7. sonnguyen47

sonnguyen47

haiz chưa bao h mong bác Ủn ném bom như bây h@@

8. sonnguyen47

sonnguyen47

Tks bác đã share

Nhìn bác xong h lại phân vân ko biết mình có nên chuyển sang w1 ko nữa:(( chứ cứ vào ra vào ra, chỉ béo mỗi sàn, còn tk mình thì cứ ngày một teo tóp:( bác cho e lời khuyên với:(

9. stylpro

stylpro

khuyên bác thế này nếu tài khoản lớn chơi lớn thì cứ đánh hàng ngày còn tài khoản nhỏ thì cứ canh các tin vào phiên mỹ mà ra thôi, khi trade thì đặt stop loss khoảng 3 giá, ban ngày nếu bác muốn kiến 5-10$ thì dễ lắm cứ chịu khó vào đây đọc phân tích kỹ thuật của bác chủ topic thôi, do thời gian này giá cả ít dao động, cứ trồi sụt quanh 1 vùng trừ 1 số trường hợp đặc biệt như un phóng tên lửa hay mỹ bị khủng bố( cái này hiếm) chơi thì xem h1 là chính thôi,
    còn về ban đêm thì cứ dựa theo tin mà lướt

10. kissmez

kissmez

Cũng tuỳ bạn ạ. Tk nhỏ đáng lot nhỏ. Lựa mấy sàn có tk micro hoặc cent mà chơi. Tuỳ phong cách mỗi người. Mình đọc D1 nên đỡ nhiễu hơn

Cafe Forex and stylpro like this.
Đang tải...