Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 13/02 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,191
153,376

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #vàng tối qua cũng thiếu 1 chút là được đỉnh.

Giá vàng đã có 3 lần chạm vào đường nối đỉnh bên trên, cho thấy đường này khá cứng. Chúng ta có thể đợi cú chạm thứ 4 vào đây, đồng thời cũng là chạm vào đường xu hướng giảm bên trên, và cũng là vùng PPZ, để bán ra.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #usdjpy hôm qua không vào được.

Hôm nay, chúng ta kỳ vọng mô hình #harmonic #bearish gartley XABCD kết hợp với vùng PPZ và đường xu hướng giảm để tìm kiếm điểm bán ra cho USDJPY

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán ra #audusd hôm qua chạm đỉnh bật xuống 2 lần và chỉ bị phá vỡ vào cuối ngày, xem như hòa vốn.

Hôm nay có 2 kịch bản cho AUDUSD, gồm (1) là giảm xuống trước và (2) là đi lên phía trên. Nếu (1) xảy ra, chúng ta đợi nó phá gãy đường xu hướng bên dưới, vì hiện nay nhìn giá khá giống mô hình Nêm Tăng - Rising Wedge. Nếu (2) xảy ra thì chúng ta sẽ bán ra ở PPZ trên cao này.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #nzdusd hôm qua được ngay đỉnh.

Hôm nay, chúng ta kỳ vọng NZDUSD hình thành mô hình giảm giá là mô hình giá 2 đỉnh - double top, kết hợp với đường xu hướng giảm ở trên xuống để bán. Nếu NZDUSD lên cao hơn, chúng ta đợi 1 cú chạm vào cạnh trên kênh giá tăng, đồng thời cũng là vùng PPZ, để bán ra

** Tổng kết kèo : 1/4 kèo trúng đỉnh đáy, 1/4 kèo hòa vốn, 2/4 kèo không vào được, 0 kèo dừng lỗ.

>> Lý thuyết đường xu hướng của John Hill – Sử dụng đường trendline để giao dịch pullback

>> Phương pháp sử dụng Fibonacci Fan đơn giản

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Cám ơn anh Dương Huy một năm qua đã miệt mài phân tích cho anh em TraderViet. Em nghỉ trade ăn Tết đây. Em chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ, tiền vô như nước. Trade đâu thắng đó :);).

Cám ơn anh Dương Huy một năm qua đã miệt mài phân tích cho anh em TraderViet. Em nghỉ trade ăn Tết đây. Em chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khoẻ, tiền vô như nước. Trade đâu thắng đó :);).
Cảm ơn bạn. Qua tết lại cùng nhau hái profit của mấy anh em khác nhé

Cảm ơn Ad- Dương Huy rất nhiều, nhờ đại gia đình TraderViet mà mình được rất nhiều kiến thức, kinh nghiệm.... Chúc tất member TraderViet một năm mới sức khỏe và thịnh vượng...

Anh DuongHuy ơi, em mới tập trade anh giải thích giúp em mấy chữ X,A,B,C,D có nghĩa là những điểm gì được không ạ. Em xin cảm ơn ạ

Em cám ơn anh Duong Huy và đại gia đình TraderViet. Chúc mọi người một năm thật tràn đầy niềm vui, hạnh phúc và luôn có những lệnh trade thật tốt trong năm mới.

Cảm ơn Ad- Dương Huy rất nhiều, nhờ đại gia đình TraderViet mà mình được rất nhiều kiến thức, kinh nghiệm.... Chúc tất member TraderViet một năm mới sức khỏe và thịnh vượng...
Cảm ơn chị, người chị đồng hành với TraderViet không biết bao nhiêu lâu rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên