Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 13/10 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo vàng tối hôm qua khá tốt khi giá bật lên từ vùng hỗ trợ của chúng ta, xem như được đáy

Hôm nay, khả năng mua vàng vẫn còn khi giá vẫn đi trong kênh giá tăng. Các vùng mua được setup như trong hình

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán cho USDJPY không vào được do USDJPY tăng lên gần đến vùng bán thì giảm trở lại

Hôm nay, chúng ta có thể thấy USDJPY đang tích lũy trong mô hình tam giác cân. Do xu hướng bên trên là giảm nên tôi chọn bán từ phía trên.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo AUDUSD Aussie không tốt lắm khi Aussie vượt lên trên vùng bán tầm 10 pips mới quay đầu xuống

Hôm nay, sẽ có 2 kịch bản cho Aussie. Nếu giá vượt lên trên kháng cự hôm qua thì đợi hồi nhẹ để mua. Nếu giá suy yếu thì đợi bán.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo NZDUSD ổn khi Kiwi bật vào vùng bán và rơi xuống trở lại.

Hôm nay, chúng ta sẽ phục kích Kiwi với mô hình 1-2-3 giảm. Hãy đợi giá rớt xuống vùng 2 rồi vào, không việc gì phải vội cả.

Lưu ý tin này nếu trade NZD sáng nay hoặc mai Hãy cẩn thận nếu giao dịch NZD trong vòng 1 - 2 ngày tới

>> [Review app] Vừa học forex vừa chơi game với ứng dụng Forex Hero

>> Karen The Super Trader, Trader từng kiếm hơn 41 triệu đô trong vòng 3 năm?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
bác @DuongHuy ơi cho em hỏi xíu: khi giá vào vùng ractangle mà bác vẽ trước dự định giá sẻ đảo chiều, vậy khi giá đến vùng này thì bác giao dịch như thế nào vậy : ví dụ như là có cần đợi mô hinh nến gì ko bác, hay là đặt lệnh limit, còn stoplop như thế nào bác. cảm ơn bác nhiều nha, mong phản hồi từ bác.

bác @DuongHuy ơi cho em hỏi xíu: khi giá vào vùng ractangle mà bác vẽ trước dự định giá sẻ đảo chiều, vậy khi giá đến vùng này thì bác giao dịch như thế nào vậy : ví dụ như là có cần đợi mô hinh nến gì ko bác, hay là đặt lệnh limit, còn stoplop như thế nào bác. cảm ơn bác nhiều nha, mong phản hồi từ bác.
Bác xem bài này

https://www.google.com/url?q=https:...rnal-uds-cse&usg=AOvVaw3nvaFRVNCNhHJMUwrbWnLH

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên