Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 14/11- Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,847

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 14/11

Tin TQ lúc 9g00 sáng có thể ảnh hưởng đến AUD, trong khi các tin Anh và Mỹ chiều tối nay cũng tương đối quan trọng.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán vàng hôm qua tại điểm b đã được ngay đỉnh.

Vàng hiện đang duy trì trong xu hướng giảm. Mô hình giảm giá harmonic bearish butterfly xabcd đang hình thành. Điểm d là điểm bán và nó cộng hưởng thêm với cái PPZ trước đó. Vùng bán như trong hình.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDJPY hôm qua trúng đáy.

USDJPY đang đi trong 1 vùng sideway khá rõ ở 113.50 - 114.20. Chiến lược hiệu quả vẫn là mua từ cạnh dưới của vùng range sideway này.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán AUDUSD hôm qua trúng đỉnh.

AUDUSD bắt đầu break lên mạnh sáng nay, phá vỡ vùng đường cổ của mô hình Vai Đầu Vai Ngược - Inverted Head and Shoulders. Đã có đảo chiều từ giảm sang tăng trong ngắn hạn của AUDUSD, vì vậy kèo hôm nay là đảo chiều mua lại cho AUDUSD.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua NZDUSD ở đáy thứ 2 của mô hình 2 đáy hôm qua đã bắt được đáy của đợt tăng giá.

NZDUSD đã phá lên kênh giá giảm - downtrend channel - nhưng chưa phá được vùng kháng cự mạnh. Vừa xuất hiện 1 sóng wolfe giảm nhỏ, nên có thể NZDUSD sẽ giảm nhẹ lại. Đó là cơ hội để mua vào.

** Tổng kết kèo : 4/4 trúng đỉnh đáy

>> Đánh Scalp Tin Tức theo phương pháp của Boris Schlossberg

>> Doji & Pinbar có thật sự dễ giao dịch như cách nó được phát hiện?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Em đang theo dõi các kèo của mình hơn 2 tuần rôid. Nhưng vẫn chưa biết đặt sl và tp như thế nào cho hợp lý. Các anh giúp em với ạ.

Em đang theo dõi các kèo của mình hơn 2 tuần rôid. Nhưng vẫn chưa biết đặt sl và tp như thế nào cho hợp lý. Các anh giúp em với ạ.
Bác tìm các bài hướng dẫn về đặt SL và TP trên TraderViet mà đọc nhé. Các bài của tôi chỉ mang tính phân tích thôi chứ không phải cho kèo trade theo.

Mỗi người có cách đặt sl, và tp khác nhau tùy theo hệ thống trading đang sử dụng.
Cá nhân em đặt sl dưới hổ trợ tầm 10-20 pip tùy biên độ biến động của market và tp dưới kháng cự vài pip. Nhưng quan trọng nhất vẫn tập thói quen liên tục mở máy check market. Em thì tầm 20-30' mở máy kiểm tra một lần.
SL lớn thì đó là tai họa nhưng sl nhỏ thì đó là thảm họa.
Bác nên cân đối tùy theo hệ thống và cách trading của bác.

Con u/j nó bám trend dưới kính , cứ chạm là bật lên , nhưng mà ko tạo được đỉnh cao hơn cảm thấy hơi ghê ghê

Mọi người có biết gì về đầu tư ủy thac cho xin ý kiên duoc không a. có bạn tư vấn ủy thac sang cho bên bạn ý nếu thua lô thì mình chịu lỗ 75% còn bên bạn ý chịu 25% còn nếu lãi thì chia đôi lợi nhuận 50 50

Mọi người có biết gì về đầu tư ủy thac cho xin ý kiên duoc không a. có bạn tư vấn ủy thac sang cho bên bạn ý nếu thua lô thì mình chịu lỗ 75% còn bên bạn ý chịu 25% còn nếu lãi thì chia đôi lợi nhuận 50 50
Theo mình thì ko nên đưa tiền cho ai đầu tư dùm hết bạn ơi. Bởi vì tiền của mình, chỉ có mình mới giữ nó kỹ nhất. Người ngoài sao lo lắng dc bằng mình, nên cứ tự làm là tốt nhất.

Còn vụ bạn chịu lỗ 75%, bên kia chịu lỗ 25%, giả sử bên kia vừa nhận đầu tư uỷ thác vừa là IB của sàn nào đó, và IB đó có thoả thuận ăn chia với sàn là 30%, thì dù bạn í chịu lỗ 25% vẫn có lời 5%. Tức là nếu thắng cả 2 cùng lời, nếu thua, chỉ mình bạn thua, bên kia vẫn có lời. Đây là giả sử thôi nhé, chia sẻ để bạn tham khảo.

Mình ko làm IB nhưng mình biết có 1 số nơi có chính sách hoa hồng rất cao tuỳ thoả thuận riêng.

Theo mình thì ko nên đưa tiền cho ai đầu tư dùm hết bạn ơi. Bởi vì tiền của mình, chỉ có mình mới giữ nó kỹ nhất. Người ngoài sao lo lắng dc bằng mình, nên cứ tự làm là tốt nhất.

Còn vụ bạn chịu lỗ 75%, bên kia chịu lỗ 25%, giả sử bên kia vừa nhận đầu tư uỷ thác vừa là IB của sàn nào đó, và IB đó có thoả thuận ăn chia với sàn là 30%, thì dù bạn í chịu lỗ 25% vẫn có lời 5%. Tức là nếu thắng cả 2 cùng lời, nếu thua, chỉ mình bạn thua, bên kia vẫn có lời. Đây là giả sử thôi nhé, chia sẻ để bạn tham khảo.

Mình ko làm IB nhưng mình biết có 1 số nơi có chính sách hoa hồng rất cao tuỳ thoả thuận riêng.
vâng a. cám ơn chia sẻ thật bô ich của bac a, bac co thê cho em hỏi em mơi tham gia thị trương nay nên em không biêt phải học băt đâu từ đâu, nếu tự học thì học cuốn nào đâu tiên là phu hợp ạ, mong bac tu vấn, xin cảm ơn bác ạ

vâng a. cám ơn chia sẻ thật bô ich của bac a, bac co thê cho em hỏi em mơi tham gia thị trương nay nên em không biêt phải học băt đâu từ đâu, nếu tự học thì học cuốn nào đâu tiên là phu hợp ạ, mong bac tu vấn, xin cảm ơn bác ạ
Trên đây có nhiều kiến thức free lắm bác ơi, học trên đây cái đã. Còn chỉ thì em hong dám chỉ do em cũng lỗ tè le biết gì mà chỉ :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 639 Xem / 43 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 299 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,469 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên