1. Phân tích VÀNG và FOREX đầu ngày 16/09 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích VÀNG và FOREX đầu ngày 16/09 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý
    16/09/2020
    2,153 lượt xem

LỊCH TIN FOREX NGÀY 16/09

lich-tin-forex-traderviet.
    • Hôm nay tâm điểm là đồng #USD với dữ liệu bán lẻ được công bố đầu giờ tối và quan trọng nhất là cuộc họp #FOMC vào rạng sáng mai.
    • #NZD thì chú ý đến tin vào sáng sớm mai về #GDP.

PHÂN TÍCH #VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

vang-traderviet.
    • Kèo trước: Mua #vàng . Kết quả hòa vốn vì #vàng đóng cửa phiên Mỹ trong vùng mua.
    • Xu hướng hiện tại: #vàng đi ngang
    • Kèo hôm nay: Mua #vàng
    • Cần chú ý: Sau cú bật tăng đầu ngày hôm qua, #vàng đã nhanh chóng đảo chiều vào phiên Mỹ, khi chạm vào kháng cự bên trên. Cấu trúc 3 nhịp đẩy lên cũng đã cảnh báo điều này. Hiện tại, với cấu trúc có dạng mô hình Cờ đuôi nheo - #pennant - có thể #vàng còn một nhịp giảm nữa. Do cấu trúc xu hướng vẫn nghiêng về tăng, tôi cho rằng có thể đón mua #vàng ở vùng giá thấp bên dưới.

PHÂN TÍCH #USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

usdjpy-traderviet.
    • Kèo trước: Bán #USDJPY. Kết quả trúng đỉnh
    • Xu hướng hiện tại: #USDJPY giảm
    • Kèo hôm nay: Bán #USDJPY
    • Cần chú ý: Hôm qua là một cú "tàu nhanh" giảm giá rất tuyệt vời của #USDJPY và hoàn toàn đúng "bài bản" của #PTKT. Sau cú phá vỡ xuống trước đó, #USDJPY đã hồi lên với cấu trúc mô hình Cờ giảm - Bearish Flag - rồi retest lại vùng hỗ trợ cũ nay trở thành kháng cự, rồi tiếp sau là một sóng giảm rất mạnh. Chúng ta tiếp tục kỳ vọng #USDJPY hồi lên do chạm hỗ trợ bên dưới, nhưng sẽ đứng lại ở các kháng cự #PPZ bên trên và sẽ vòng xuống trở lại.

PHÂN TÍCH #AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

audusd-traderviet.
    • Kèo trước: Bán #AUDUSD. Kết quả trúng đỉnh
    • Xu hướng hiện tại: #AUDUSD nghiêng về tăng
    • Kèo hôm nay: Mua #AUDUSD
    • Cần chú ý: #AUDUSD đã không đủ lực để vượt lên vùng kháng cự mà chúng ta xác định trong đầu ngày hôm qua, và sau đó là một đợt điều chỉnh giá. Tuy nhiên, xét về cấu trúc chung hiện tại, #AUDUSD vẫn nghiêng hơn về tăng, thể hiện qua các đỉnh và đáy giá vẫn đang dốc lên. Phía bên dưới, chúng ta có một số hỗ trợ#PPZ ổn, và đây là các vùng đợi mua của chúng ta cho #Aussie #AUDUSD.

PHÂN TÍCH #NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

nzdusd-traderviet.
    • Kèo trước: Bán #NZDUSD. Kết quả trúng đỉnh
    • Xu hướng hiện tại: #NZDUSD nghiêng về tăng
    • Kèo hôm nay: Bán #NZDUSD
    • Cần chú ý: Mặc dù tạo được đỉnh giá cao mới trong hôm qua nhưng #NZDUSD cũng đã bị chặn lại bởi kháng cự chặn bên trên. Với cấu trúc xu hướng gồm các đỉnh đáy cao dần lên hiện tại, lực mua #NZDUSD vẫn đang chiếm ưu thế hơn. Vùng mua bên dưới sẽ là hợp lưu của hỗ trợ, số tròn 0.6700 và đường xu hướng tăng.
    ** Tổng kết kèo theo phân tích trước: 3/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 hòa vốn

Chúc anh em có một ngày giao dịch hiệu quả

Happy and safe trading anh em thiện lành !!!

Giới thiệu sách hay chủ đề
    NAKED FOREX - PHƯƠNG PHÁP PRICE ACTION TINH GỌN

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    Đang tải...
  2. Mong là bác dự đoán vàng chuẩn

DuongHuy bài này.
  3. Mong là bác dự đoán vàng chuẩn, theo dõi nác mấy hnay rồi

DuongHuy bài này.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 19,401
    113,694
    Phân tích thì hên xui bác ạ. Kết hợp quản lý vốn và có tỷ lệ RR đẹp thì trade thôi bác.

7. Đôi khi thắng thua nó chỉ nằm trong một tích tắc các bác ạ. Hôm qua hên mua vàng chốt ngay đỉnh, thấy lên chạm trend line mà nó cứ giật giật đi xuống thế là chốt vậy là nó phi xuống luôn hên thật

DuongHuy bài này.
  8. Thank bác nhiều

9. Bác dự tính vàng nay sẽ lên tầm nào hả bác

10. DuongHuy

11. DuongHuy
  12. 19,401
    113,694
    Vùng đó bác ra là hợp lý quá rồi. Pattern xấu mà chạm kháng cự nữa thì hoặc ra luôn, hoặc siết SL rồi thắp nhang

Benjamin Graham bài này.
  13. Bác dương huy có thể cho e sđt hoặc zalo e hỏi bác việc này 1' có dc k ạ, e mới chơi nên e còn đang thắc mắc khi xem biểu đồ bác đưa ra í ạ

DuongHuy bài này.
  14. DuongHuy

15. DuongHuy
  16. 19,401
    113,694
    Mọi thứ bác có thể nhắn qua TraderViet nhé. Tôi không trao đổi riêng bác ơi

17. Theo bác nếu vàng tụt lần nữa thì sẽ tụt tới bao nhiêu 19xxx ạ, vì e đang tham khảo hqua e mua ở đỉnh tối nó tụt ác quá, giờ e xem nếu nó tụt nữa mà k đỡ dc thì e bán thua non. Còn nếu tính tầm mà bác phân tích mà đỡ dc rồi nên thì e đợi. E biết k gì là chắc chắn, nhưng e tin bác thua hay dc e vẫn vui

DuongHuy bài này.
  18. E mới chơi nên nhiều khi k hiểu hết lời bác phân tích ở biểu đồ

Các file đính kèm:

19. Longxu

Longxu

141
    123
    bác Huy trade Ausie với New ngọt thật

DuongHuy bài này.
  20. DuongHuy

21. DuongHuy
  22. 19,401
    113,694
    Đang hold short #USDJPY được 70 pips bác ạ

Longxu bài này.
  23. DuongHuy

24. DuongHuy
  25. 19,401
    113,694
    Bác mới vào trade thì nên trade thật nhỏ 0.01 thôi, và nhớ đặt dừng lỗ, đừng gồng. Nếu bác chưa hiểu hết ngôn ngữ phân tích thì bác qua mục Lớp học TraderViet và đọc bài nhé

26. tính e nóng vội thích ăn sổi nên hiện tại đang mắc 0.9 con vàng rồi mà lại ở cao quá, nếu nó tụt thêm 1000pip so với hqua là e cháy tk k đỡ được

Bình luận mới nhất

• lien_vien trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,309 Xem / 17 Trả lời
  • lenam59 trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 422 Xem / 3 Trả lời
  • Keikam trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 12,894 Xem / 84 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...
    0