Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 17/04 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
27,996
153,125

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng phiên Mỹ tối qua được trúng đáy

Vàng đang đi trong 1 kênh giá nhỏ và kênh giá nhỏ nằm trong kênh giá lớn. Tôi vẫn view tăng cho giá vàng, vì vậy chứ mua từ dưới lên cho đẹp.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDJPY hôm qua xem như hòa. Giá bật lên từ vùng mua khoảng gần 30 pips nhưng cuối cùng lại quay về vùng mua và đóng cửa ở đó.

Hôm nay view vẫn là mua vào cho USDJPY từ vùng hỗ trợ.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua AUDUSD hôm qua rất tiếc là bị dừng lỗ 1 chút. Kiểu như giá xuống làm 1 cái false break rồi quay lên trở lại.

View hôm nay cho AUDUSD vẫn là mua vào từ vùng hỗ trợ.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua NZDUSD hôm qua của chúng ta đã trúng đáy tại vùng hỗ trợ kết hợp với cạnh dưới kênh giá tăng.

Hôm nay khả năng là tiếp tục mua vào cho NZDUSD.

** Tổng kết kèo : 2/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 hòa vốn, 1/4 dừng lỗ.

>> Một vài thống kê "đau khổ" cho anh em muốn làm Day Trader và Trader nói chung

>> Xác định đảo chiều xu hướng trên..naked chart – Tay không bắt giặc

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Bác Huy cho xin ý kiến cặp eurusd va usdchf với đang kẹt lệnh sell eurusd va lenh buy usdchf. cam on nhieu

Bác Huy phân tích giúp e cặp ucad với. E đang kẹt lệnh buy. E cám ơn Bác
Bác Huy cho xin ý kiến cặp eurusd va usdchf với đang kẹt lệnh sell eurusd va lenh buy usdchf. cam on nhieu
2 bác nên close lệnh, đã trade thì nên chấp nhận ý kiến của mình sai & chấp nhận cắt lỗ chứ không phải tiếc nuối mà đi nhờ người khác phân tích để bấu víu các bác ạ

mình mới vào chơi mà bên kỹ thuật sàn nó chỉ xem stoc thôi. Có gì mấy bác cho xin thêm kinh nghiệm

2 bác nên close lệnh, đã trade thì nên chấp nhận ý kiến của mình sai & chấp nhận cắt lỗ chứ không phải tiếc nuối mà đi nhờ người khác phân tích để bấu víu các bác ạ

Chất:))
đợi tới lúc ng khác trả lời chắc bác cháy mất tài khoản r

Em cũng là thằng mới tham gia thị trường, mới đầu cũng chạy vòng vòng mấy diễn đàn và hội nhóm xem mọi người phân tích và đánh theo họ ==> nhưng dần dần em nhận thấy mình toàn phụ thuộc vào người khác và cứ bị đánh bật ra thị trường, giờ mình tự phân tích biểu đồ + với tham khảo cách phân tích của người khác như A.Huy chẳng hạn ==> củng cố thêm cách phân tích của mình. Chứ cứ đợi người khác phân tích và chạy theo thì sớm muộn gì cũng bị bật ra thị trường như em ngày xưa thôi (mọi người gạch - đá mình, mình nhận)

Em cũng là thằng mới tham gia thị trường, mới đầu cũng chạy vòng vòng mấy diễn đàn và hội nhóm xem mọi người phân tích và đánh theo họ ==> nhưng dần dần em nhận thấy mình toàn phụ thuộc vào người khác và cứ bị đánh bật ra thị trường, giờ mình tự phân tích biểu đồ + với tham khảo cách phân tích của người khác như A.Huy chẳng hạn ==> củng cố thêm cách phân tích của mình. Chứ cứ đợi người khác phân tích và chạy theo thì sớm muộn gì cũng bị bật ra thị trường như em ngày xưa thôi (mọi người gạch - đá mình, mình nhận)
Chuẩn quá rồi bác.

Mình tự làm 1 cái cần câu và học cách làm cần câu cho mình là tốt nhất

em eurusd đánh lệnh sell 1lot giá 1.23569 theo lời của thằng kỹ thuật hỗ trợ sàn giao dịch từ chiều hôm qua tới giờ mà cứ âm gần 300$. Mong bác Huy giúp gỡ dùm. Thằng kỹ thuật bảo mình chỉ nhìn biểu đồ stoc khi chỉ báo vượt trên 80 thì đặt lệnh sell còn dưới 20 thì vào lệnh buy. Mấy bác kinh nghiệm cho em biết như thế thì đánh có tốt không ? Cám ơn mấy bác nhiều.

em eurusd đánh lệnh sell 1lot giá 1.23569 theo lời của thằng kỹ thuật hỗ trợ sàn giao dịch từ chiều hôm qua tới giờ mà cứ âm gần 300$. Mong bác Huy giúp gỡ dùm. Thằng kỹ thuật bảo mình chỉ nhìn biểu đồ stoc khi chỉ báo vượt trên 80 thì đặt lệnh sell còn dưới 20 thì vào lệnh buy. Mấy bác kinh nghiệm cho em biết như thế thì đánh có tốt không ? Cám ơn mấy bác nhiều.
Nếu trading nó dễ thế này thì không có tỷ lệ 95% người thua đâu bác. Bạn kỹ thuật gì đó chỉ cho bác đúng rồi đó, nhưng đó là cách giúp cho sàn kiếm tiền, không phải của trader

Thế bác hướng dẫn cho mình 1 phương pháp dành cho trader mới như mình được không ? Cám ơn bác nhiều.

Mới bắt đầu chơi trade thì chọn cặp tiền nào đánh với số vốn 1000$ và mỗi lần vào thì vào số lượng bao nhiêu để quản lý rủi ro cũng như chốt lời và cắt lỗ thế nào. Mong mấy bác cho xin ý kiến. Cám ơn nhiều

Mới bắt đầu chơi trade thì chọn cặp tiền nào đánh với số vốn 1000$ và mỗi lần vào thì vào số lượng bao nhiêu để quản lý rủi ro cũng như chốt lời và cắt lỗ thế nào. Mong mấy bác cho xin ý kiến. Cám ơn nhiều
Khoan hãy chơi thật, bạn nên chơi demo trước cho quen.
Bạn có thể vào tap "Lớp Học" trong diễn đàn này để học hỏi các phương pháp Trading, cách đọc mô hình nến...

Nhờ mấy bác xem hình cho mình biết cách giải quyết, vào lệnh sell eurusd hôm qua kẹt tới giờ.
ket lenh sell.jpg

Nhờ mấy bác xem hình cho mình biết cách giải quyết, vào lệnh sell eurusd hôm qua kẹt tới giờ.
View attachment 40239
Bác giao dịch ở cái sàn RTS Markets là sàn gì mà em tìm trên google mãi chả thấy giấy phép của nó
Với lại lệnh của bác ngộ quá. Em chỉ thấy điểm chốt lời chứ không thấy điểm dừng lỗ. Giao dịch kiểu này thì bác xác định cụt vốn trong nửa tháng tới nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 52 Xem / 2 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,303 Xem / 67 Trả lời
  • taiforex trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 12,068 Xem / 6 Trả lời
  • koyama trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 3,542 Xem / 4 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 138 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên