1. Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 17/05 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 17/05 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý
    17/05/2019
    2,129 lượt xem
    lich-su-kien-forex-traderviet.
    Tin này chiều nay dự kiến có tác động đôi chút đến EUR.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

vang-traderviet.
    Kèo mua vàng hôm qua đã dừng lỗ.

Vàng có một sóng giảm rất mạnh, có thể coi là mạnh gần như nhất kể từ đầu tháng này. Sóng giảm này cắt gãy đường xu hướng tăng bên dưới. Tuy chưa phá thủng swing low nhưng đây là điều đáng báo động. Hôm nay chúng ta sẽ đi theo hướng bán ra cho vàng.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

usdjpy-traderviet.
    Kèo bán USDJPY hôm qua trúng đỉnh ở vùng trên, nhưng do USDJPY giảm không nhiều nên xem như hòa vốn.

USDJPY đang có vẻ muốn đi lên trở lại, thể hiện qua cú bứt phá lên vào hôm qua. Hôm nay chúng ta sẽ bán USDJPY thêm 1 lần nữa trước khi nhận tín hiệu mới xem xu hướng có đảo chiều tăng lại hay không.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

audusd-traderviet.
    Kèo bán AUDUSD hôm qua không vào được.

AUDUSD có xu hướng giảm khá rõ và vừa tạo đáy mới. Kênh giá giảm cũng đã hình thành. View hôm nay cho AUDUSD là bán từ trên xuống.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

nzdusd-traderviet.
    Kèo bán NZDUSD hôm qua trúng đỉnh.

NZDUSD đang retest lại vùng đáy trước đó. Sức ép vẫn nghiêng về phía bán. Kèo hôm nay là bán ra cho NZDUSD.

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 hòa vốn, 1/4 không vào được, 1/4 dừng lỗ

Happy and safe trading !!!

Xem thêm
    Tư Duy Về Thua Lỗ Trong Trading Như Một Doanh Nhân
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Nến Nhấn Chìm Chuyên Sâu (Bullish/Bearish Engulfing) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Nến Nhấn Chìm (Bullish/Bearish Engulfing) - Mô Hình Price Action Cực Kỳ Mạnh Mẽ
    Volume Trên Thị Trường Forex - Vận Dụng Để Bắt Đỉnh Đáy Thị Trường
    NLP (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy) Có Phải Là Chén Thánh Trading Hay Không?
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    Đang tải...
  2. Thank for your analyst!!!

DuongHuy bài này.
  3. Bedauco

Bedauco

189
    148
    Kèo USD/JPY hôm qua buy ngon hơn sell mà bác chủ

DuongHuy bài này.
  4. sao tình hình risk off mà vàng lại giảm ghê quá bác ad nhỉ? Mấy hôm nay thị trường chạy loạn quá cứ ăn sl liên tục bác ạ!

DuongHuyjess_monero bài này.
  5. g1nt4ma

g1nt4ma

2,528
    4,665
    ăn sl liên tục thì nên nghỉ một 2 hôm bác ạ. không thì bác nới sl rộng ra một chút

DuongHuy bài này.
  6. Thị trường khó đánh quá bác ạ, có lẻ nên chờ đợi lúc này là tốt nhất! Thanks bác!

DuongHuyg1nt4ma bài này.
  7. Thị trường luôn bất ngờ mà bác. Ai cũng nghĩ rủi ro, bất ổn thì vàng tăng nên nó làm phát giảm mạnh :D

DuongHuyg1nt4ma bài này.
  8. Có bác nào sell AJ ko ạ

DuongHuy bài này.
  9. Cho em hỏi anh @DuongHuy đọc tin trên chỗ nào mà có luôn tiếng việt tiện vậy. Em là lính mới đang tìm hiểu ạ

DuongHuy bài này.
  10. Anh em đọc nhận định của bác Huy thì nhớ tìm điểm vào đẹp cho RR tốt, đừng búng tay đại như Thanos là "bùm" nha. Nếu giá không move tới điểm vào thì ngồi ngoài cho khỏe.

DuongHuyHuyenVu_12 bài này.
  11. Bác có thể filter để chọn tin quan trọng thôi. Screenshot_20190517-090010_Chrome.

DuongHuy bài này.
  12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 16,805
    96,165
    Thì nay mình thấy kết quả mình mới biết hôm qua buy ngon hay sell ngon chứ bác. USDJPY tổng quan theo cá nhân tôi vẫn nghiêng về giảm hơn. Nhìn chart đi chéo từ trên xuống kìa bác

Bedauco bài này.
  15. DuongHuy

16. DuongHuy
  17. 16,805
    96,165
    Lịch thông tin của TraderViet lấy nguồn từ investing bác ạ. Nếu bác xài máy tính thì nhìn qua menu bên trái sẽ thấy. Nếu bác xài phone thì bấm vào nút menu bên cạnh cái logo

https://traderviet.com/lichthongtin/

Bedauco bài này.
  18. DuongHuy

19. DuongHuy
  20. 16,805
    96,165
    Đu
    Chuẩn rồi bác ạ. Tôi chỉ gợi ý các điểm mà giá có thể đảo chiều, còn anh em trade thì phải tìm điểm vào cho mình. Trade setup với trade trigger nó khác nhau

hardtolose bài này.
  21. DuongHuy

22. DuongHuy
  23. 16,805
    96,165
    AUDJPY nếu bác muốn short trên H4 thì đợi nó lên 1 chút nữa, chỗ mấy vùng xám ấy

upload_2019-5-17_9-21-26.

Thiên phương bài này.
  24. Bác nào có chơi với em Lira của Thổ thì tham khảo thêm tin này và lịch công bố lãi suất của Turkey ( hình như 12/06 này thì phải. EURTRY có thể xem xét. Tôi thì không thích "học thuyết kinh tế" của Edogan lắm nên nhìn vui thôi, không dám trade, demo thì cũng là tiền chứ bộ.
    https://www.zerohedge.com/news/2019...trump-terminates-preferential-trade-agreement

DuongHuy bài này.
  25. Nay phá đảo room bác Huy quá, bác đừng phiền nha.

DuongHuy bài này.
  26. DuongHuy

27. DuongHuy
  28. 16,805
    96,165
    Thằng Lira TRY xưa giờ nó điên lắm bác ạ. Một trong những thằng exotic đấy

HuyenVu_12hardtolose bài này.

Bình luận mới nhất

• Vinhcn trong Thị trường CFD - Index quốc tế 8,825 Xem / 101 Trả lời
  • TraderLC trong Video Clips 910 Xem / 27 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép