Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 18/07 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán vàng đêm qua không vào được. Chúng ta trễ mất 1 nhịp.

Giá vàng có 1 cú phá đáy 1236 rất mạnh mẽ và xuống sâu đến gần 1220. Vùng 1236 bây giờ đã trở thành kháng cự. Một kênh giá giảm lớn cũng đã hình thành. Trước mắt, tạm thời đợi bán ở 1236 trước khi có tín hiệu mới

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDJPY hôm qua trúng đáy.

USDJPY đã phá đỉnh vào tối qua, thể hiện sự tiếp diễn của xu hướng tăng. Chúng ta đợi hồi lại để mua cho hôm nay nhé.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua AUDUSD hôm qua trúng đỉnh đầu ngày và giá bật lên 35 pips trước khi đảo chiều lại. Xem như hòa vốn.

AUDUSD đang có xu hướng cắt xuống bên dưới mô hình Tam Giác Cân - Symmetrical Triangle. Hôm nay đợi hồi lên rồi bán xuống trở lại.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua NZDUSD hôm qua trúng đáy vào cuối giờ.

NZDUSD sau khi bật mạnh đầu ngày hôm qua, đã suy yếu trở lại khi USD đi lên mạnh mẽ. Hôm nay có thể đợi bán ra NZDUSD vì đà suy yếu này của nó.

** Tổng kết kèo : 2/4 trúng đỉnh đáy, 1/4 hòa vốn, 1/4 không vào được

>> Bao nhiêu là đủ để Trading for a living và liệu có đáng không?

>> Một cách đơn giản để bạn phát hiện sự thay đổi momentum thị trường

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Bác @DuongHuy cho em nhận định thanh niên GBPUSD với. Đêm qua em hốt được cây pinbar lời 50 pip không chốt đợi nó kéo lên mà đêm nó tụt thêm 25 pip buồn ghê
GU-H4 đã giảm sml với 3 Bearish Candles, phá vỡ 2 đáy thấp nhất của tháng này => Xu hướng giảm với lực mạnh.
Giờ chỉ đợi nó pullback về kháng cự bên trên để theo dõi hành động giá thôi bác. Kháng cự chắc là fibo 50% của 3 nến này, khoảng đâu đó giữa 1.3178 - 1.3199 (Em đoán vậy :p)
Vài dòng chém gió buổi sáng với bác, đợi tới trưa Bác Huy phân tích H1 rõ hơn nhé. Hôm qua cũng chén được 80 pips GU :cool:

GU-H4 đã giảm sml với 3 Bearish Candles, phá vỡ 2 đáy thấp nhất của tháng này => Xu hướng giảm với lực mạnh.
Giờ chỉ đợi nó pullback về kháng cự bên trên để theo dõi hành động giá thôi bác. Kháng cự chắc là fibo 50% của 3 nến này, khoảng đâu đó giữa 1.3178 - 1.3199 (Em đoán vậy :p)
Vài dòng chém gió buổi sáng với bác, đợi tới trưa Bác Huy phân tích H1 rõ hơn nhé. Hôm qua cũng chén được 80 pips GU :cool:
em để 2 lệnh buy thấp, để điều chỉnh về fibo 50 - 61.8 t/p sẵn vậy

em để 2 lệnh buy thấp, để điều chỉnh về fibo 50 - 61.8 t/p sẵn vậy
Nếu bác sở trường GU thì buy lên cũng được nè. Nhưng mà ko biết giá có lên nổi mức đó ko, thấy biến thì thoát lệnh nhé bác. Good luck :D

Tui chả hiểu AU lên được 35 pips thì bác kêu hoà vốn, trong khi NU nhích được 1 chút bác lại kêu trúng đáy? Mà đáng nhẽ với đà rơi của con NU thì bác phải không vào lệnh con này chứ nhỉ? Tui nhớ kế hoạch giao dịch của bác làm gì đặt limit tại các vùng cản?

Chưa thấy lệnh nào sợ bằng cái lệnh này.
Trên D1 NU đúng là xu hướng sell, tuy nhiên nếu xem xét trên H4 hiện tại giá đang chạy trong mô hình tam giác. Nếu bạn muốn ăn dày dày thì cứ giữ lệnh, kéo sl lên phía trên vùng cản 1 chút vì mình thấy bạn để hơi sát. Còn nếu muốn chắc ăn thì chờ phá mô hình thì sẽ sell tiếp.

[Đọc báo buổi sáng] cặp bài "mô hình" của @Duong Huy và "xu hướng" của @Hà Trí Quyền .
+ USDCAD đúng xấu thật. Mình SELL ăn theo con sóng hồi, cho rằng giá thủng Fibo23.6%, sẽ TP ở Fibo38.2%. Ngày hôm qua profit đi được nửa đường. Đến đêm qua thì "vàng xuống, USD lên" thế là quay lại ngừng huề vốn.
@Hà Trí Quyền hôm nay vẫn chê USDCAd xấu. Mình thì vẫn còn theo dõi. Khung H4 vùng giá 1.321 chúng ta có 3 đỉnh. Tùy tình huống tiếp theo mà chúng ta lướt nếu:
a) Mô hình phân kì giảm: SELL SL vùng 1.321; TP vùng 1.304 (Fibo38.2%)
b) Pha đỉnh đi lên: BUY SL vùng 1.3184 (Fibo23.6%), TP 1.3288.
+ USDJPY ai thích tàu nhanh thì SELL. Tín hiêu: phân kì MACD khung H1. Đây là ăn con sóng hồi. Mục đích chúng ta vẫn canh vùng hồi về để tiếp tục BUY.

G/U canh đợi vào thế, cặp này đang có thế đẹp của nêm tăng. Giá dump mạnh càng làm diễn biến nhanh hơn

cho e hỏi có page nào giao dịch dầu hay kiến thức liên quan đến dầu không link cho e với a. e cảm ơn nhiều a

Trên D1 NU đúng là xu hướng sell, tuy nhiên nếu xem xét trên H4 hiện tại giá đang chạy trong mô hình tam giác. Nếu bạn muốn ăn dày dày thì cứ giữ lệnh, kéo sl lên phía trên vùng cản 1 chút vì mình thấy bạn để hơi sát. Còn nếu muốn chắc ăn thì chờ phá mô hình thì sẽ sell tiếp.
View attachment 51180
View attachment 51181
Sl của e trên vùng cản mà bác. Còn cái trong vùng cản là lệnh mồi thôi. theo bác thì giá có khả năng về đến vùng nào..?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên