Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 19/09 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,643
154,040

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Chỉ có kèo vàng đầu ngày hôm qua trúng đỉnh, còn kèo vàng tối thì không làm ăn gì được do giá không lên đến điểm bán

Trong xu hướng giảm như hiện nay, việc đợi bán từ các kháng cự bên trên là hợp lý hơn.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDJPY hôm qua không khớp do giá đi lên luôn từ đầu ngày mà không hồi lại.

Hôm nay tiếp tục đợi mua USDJPY tại các hỗ trợ.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ/H2]

Kèo bán AUDUSD Aussie hôm qua thì vùng giá (1) bị phá lên, còn vùng giá (2) thì còn thiếu có 1 chút xíu tầm 7 pips nữa là bắt đỉnh.

Aussie đang giảm rất mạnh, chúng ta tiếp tục đợi bán.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

NZDUSD hôm qua đã phá vùng mua tại X

Việc phá xuống đáy X là 1 swing low cho thấy sự thay đổi xu hướng về mặt kỹ thuật cho Kiwi NZDUSD, vì vậy, hôm nay chúng ta sẽ bán ra từ các kháng cự bên trên.

>> Một “siêu” hệ thống giao dịch

>> Trở thành Trader là do thiên tài hay do rèn luyện?

Happy and safe trading !!![/H2]

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
GU có vẻ đã đảo chiều, gold cẩn thận vì đã chạm ngưỡng hỗ trợ, có thể bật lên.

Bác ơi em có nhắn tin cho trang Tặng miễn phí sách Forex cho ae TraderViet, tại Sài Gòn. Em có 2 cuốn và muốn tặng cả, làm sao để biết tin nhắn của em có được duyệt k nhỉ? Gửi Bác DươngHuy

Bác ơi em có nhắn tin cho trang Tặng miễn phí sách Forex cho ae TraderViet, tại Sài Gòn. Em có 2 cuốn và muốn tặng cả, làm sao để biết tin nhắn của em có được duyệt k nhỉ? Gửi Bác DươngHuy
Tin nhắn bác nhắn ở đâu tôi không thấy?

Tin nhắn bác nhắn ở đâu tôi không thấy?
Chắc là do lỗi gì đó. Vậy em xin trích lại là nội dung như sau :

Em có 2 cuốn sách về Forex
Cuốn 1 : Thị Trường Ngoại hối của tác giả Ed Ponsi viết, đc GS.Ts Vũ Văn Hóa ,Học viện tài chính dịch, xuất bản năm 2014. rất hay viết về mọi thứ trong Forex cũng như bản chất Forex, các xu hướng và tâm lý.....quản lý tài chính ... Sách đã được công bố trên VTV1 Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=SgVU5fOUinc

Cuốn 2 : Forex 101 do tác giả Valerijus Ovsyanikas viết. Mọi điều cần biết về Thị Trường Ngoại Hối.
Nay em tặng miễn phí cho ae TraderViet. Ưu tiên bác DươngHuy luôn. Ai cần thì alo em đưa cho, e ở Thủ Đức -Sài Gòn nhé. SDt 0917 442 536. Do em bận cviec nên tặng lại cho ae nghiên cứu, có gì hay chia sẻ cho mọi ng. Em lười trích dẫn sách,còn sách hay ntn thì tùy mỗi ng đọc và cảm nhận. Các bác xem trên mạng chắc có giới thiệu sơ qua về 2 cuốn này. Riêng e, e thấy rất hay. haha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên