Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 20/03 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,472
153,791

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 20/03

Chiều nay tin CPI có thể tác động mạnh đến GBP, trong khi mấy tin rạng sáng mai là dạng bom tấn cho USD. NZD cũng có tin rạng sáng mai, còn AUD thì sáng hơi sớm. Anh em cẩn thận.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng hôm qua giá đóng cửa ở vùng mua, xem như hòa

Anh em có thể thấy cấu trúc tăng giá của vàng gồm các đỉnh cao hơn và đáy cao hơn đang được duy trì. Rào cản lớn là cái đỉnh cũ. Hôm qua vàng chưa thể break lên được. Tuy nhiên, do cấu trúc xu hướng chưa thay đổi nên anh em cứ phang kèo lên thôi.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDJPU hôm qua trúng đáy.

USDJPY có vẻ vừa break lên khỏi mô hình biểu đồ Nêm Giảm - falling wedge. Đây có thể là dấu hiệu cho một đợt break lên và đi tiếp theo hướng tăng. Một số nến bóng dưới dài cũng đã xuất hiện. View hôm nay nghiêng về tăng cho USDJPY.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua AUDUSD hôm qua giá đóng cửa ở vùng mua, xem như hòa vốn.

Về mặt cấu trúc xu hướng, AUDUSD đang trong xu hướng tăng. Về mô hình biểu đồ, AUDUSD đang có mô hình harmonic bullish ABCD. Kèo hôm nay tiếp tục là mua vào cho Aussie.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua NZDUSD hôm qua trúng đáy.

Áp lực đang tăng dần theo hướng lên là điều có thể thấy qua biểu đồ H1 của NZDUSD. Các đáy thì cao dần trong khi các đỉnh đi ngang. Có thể kỳ vọng 1 cú break lên cho NZDUSD. Kèo cho Kiwi hôm nay tiếp tục là mua vào.

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 2/4 trúng đỉnh đáy, 2/4 hòa vốn

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Hwa e Trinh phạt bác @DuongHuy ngủ phòng khách hay sao mà hnay bác post kèo sớm thế. Bóc tem chủ thớt cái :D
Bác cá cơm có chạy grab như tôi không mà dậy sớm thế bác? Đừng giành khách khu vực bến xe miền đông của tôi nhé kẻo tôi không có tiền nuôi Trinh, lại mất Trinh lần nữa

đến hẹn lại lên, đội hình ngược kèo @DuongHuy lại tập hợp. Chiều tối nay SHORT UsdJpy nhé.
Khung h4, giống mô hình vai-đầu-vai đừng nhìn hình thức chart, hãy hiểu nội dung đằng sau mô hình, tâm lý thị trường đang thế nào. Các bạn tìm đọc bài của @The Blade. Chờ vai hoàn tất ~ xác nhận đỉnh ở vùng 111.65 là có thể Sell Stop 111.3, SL 111.98, TP 110.50.

Hnay t mệt quá. 2 hôm di khách toàn ngồi đến 12h khuya :( chúc các b kiếm lúa. Kèo hay thù share t cùng kiếm cơm

đến hẹn lại lên, đội hình ngược kèo @DuongHuy lại tập hợp. Chiều tối nay SHORT UsdJpy nhé.
Khung h4, giống mô hình vai-đầu-vai đừng nhìn hình thức chart, hãy hiểu nội dung đằng sau mô hình, tâm lý thị trường đang thế nào. Các bạn tìm đọc bài của @The Blade. Chờ vai hoàn tất ~ xác nhận đỉnh ở vùng 111.65 là có thể Sell Stop 111.3, SL 111.98, TP 110.50.
Bác đi đâu cả tuần ko thấy mặt, nhớ ghia!:p

Bác cá cơm có chạy grab như tôi không mà dậy sớm thế bác? Đừng giành khách khu vực bến xe miền đông của tôi nhé kẻo tôi không có tiền nuôi Trinh, lại mất Trinh lần nữa
Bác yên tâm,e làm culy nên k đụng nghề giành khách vs bác đâu. Mà bác nuôi có mỗi e Trinh mà than j,e có 3 đầu chim én ở nhà đang chờ cơm nek. :)

Bác đi đâu cả tuần ko thấy mặt, nhớ ghia!:p
mình ptkt khung d1 + ptcb, ptkt khung h4 bóp cò. Vậy nên cả tuần chỉ xuất hiện 1, 2 lần là đúng rồi. Cơ hội để vào thị trường tính bằng tuần. Không có sức một ngày 3 cử như admin set kèo khung h1 đâu. Cường độ đó là bán nhà á! Thứ 4, 5 hội ngược kèo cứ gặp mình mà kiếm ăn được rồi.
Mình nhảy vào khi cuộc vui sắp bắt đầu và rút lui khi tàn tiệc.

mình ptkt khung d1 + ptcb, ptkt khung h4 bóp cò. Vậy nên cả tuần chỉ xuất hiện 1, 2 lần là đúng rồi. Cơ hội để vào thị trường tính bằng tuần. Không có sức một ngày 3 cử như admin set kèo khung h1 đâu. Cường độ đó là bán nhà á! Thứ 4, 5 hội ngược kèo cứ gặp mình mà kiếm ăn được rồi.
Mình nhảy vào khi cuộc vui sắp bắt đầu và rút lui khi tàn tiệc.
Tôi thích đọc bình luận của bác, chứ tôi chủ yếu đánh eu, thỉnh thoảng thả lệnh vàng.
P.s: vì tôi đa phần đi ngược kèo bác @DuongHuy đẹp trai nên tìm hội đánh ngược kèo.:p

Mình vào SHORT UsdJpy đây. GbpJpy SHORT đêm qua, hồi tối tuột quá đã, nhờ tin bà May đòi dời lui Brexit (với mình đây là kịch bản xấu nhất vì bị xâu xé, tốt nhất cho Anh là Brexit cứng ~ khỏi thoả thuận, ra đi nhanh chóng). GbpJpy có phân kì giảm MACD khung h4, nên cứ vô tư kéo TP về đáy cũ ~ đánh gãy xu hướng tăng. UsdJpy thì bỏ ngỏ Tp.

Mai ngân hàng Nhật nghỉ lễ, ai biết lại có cú flash nhảy vào đây trốn.

Mình vào SHORT UsdJpy đây. GbpJpy SHORT đêm qua, hồi tối tuột quá đã, nhờ tin bà May đòi dời lui Brexit (với mình đây là kịch bản xấu nhất vì bị xâu xé, tốt nhất cho Anh là Brexit cứng ~ khỏi thoả thuận, ra đi nhanh chóng). GbpJpy có phân kì giảm MACD khung h4, nên cứ vô tư kéo TP về đáy cũ ~ đánh gãy xu hướng tăng. UsdJpy thì bỏ ngỏ Tp.

Mai ngân hàng Nhật nghỉ lễ, ai biết lại có cú flash nhảy vào đây trốn.
một đêm quá tuyệt vời. Nhìn kết quả hiện tại thật sảng khoái. Mình chuẩn bị chạy bộ đây. Các em Jpy cứ yên đấy chưa chốt nhé. Bước 1 trong hành trình 3 buoc chỉ mới bắt đầu, đây tới 15/04 còn nhiều trò.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 604 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 262 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 346 Xem / 27 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 359 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,677 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên