Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 21/06 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,847

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán vàng hôm qua tiếp tục trúng đỉnh. Tổng cộng cả 2 kèo bán vàng đều đỉnh hết hôm qua.

Giá vàng phá đáy vào tối qua, thể hiện khả năng đi tiếp của xu hướng. Hôm nay đợi hồi lên để bán xuống tiếp.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDJPY đến rạng sáng nay mới về đến điểm bán, coi như không vào được.

Hôm nay tiếp tục đón đầu bán USDJPY từ trên xuống nhé.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán AUDUSD hôm qua được trúng đỉnh.

AUDUSD hôm qua biến động khá hẹp và chưa thoát khỏi xu hướng giảm. Hôm nay bán ra tiếp.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán NZDUSD hôm qua rất tiếc vì thiếu có 2 pips nữa là đến vùng bán của 1 đợt giảm mạnh. NZDUSD không vào bán được.

NZDUSD đã phá đáy để cho thấy sự tiếp diễn của xu hướng. Hôm nay đợi bán từ trên xuống tiếp

** Tổng kết kèo : 2/4 trúng đỉnh đáy, 2/4 không vào được.

>> Đâu là thời điểm thích hợp nhất để giao dịch ngược với xu hướng ?

>> Đây là 22 phát hiện lý thú giải thích tại sao hầu hết các trader thua lỗ

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Cảm ơn Admin @DuongHuy đã post bài hỗ trợ ae. Em thấy bác post bài theo từng phiên Á, Âu, Mỹ. Bác có thể cho em hỏi cá nhân bác có trade các cặp EU, GU, UCHF vào phiên á ko? hay là chỉ đợi đến phiên chính mới GD. Vì em thấy phiên Á hầu như giá chạy rất chậm cho tất cả các cặp.

Bác cho e hỏi sao từ dáng đến giờ spread cao hơn thường ngày nhiều thế ạ, bình thường chỉ bằng 2/3 thế này thôi.

Đính kèm

153.9 KB · Xem: 4
Cảm ơn Admin @DuongHuy đã post bài hỗ trợ ae. Em thấy bác post bài theo từng phiên Á, Âu, Mỹ. Bác có thể cho em hỏi cá nhân bác có trade các cặp EU, GU, UCHF vào phiên á ko? hay là chỉ đợi đến phiên chính mới GD. Vì em thấy phiên Á hầu như giá chạy rất chậm cho tất cả các cặp.
Thường ít khi lắm bác. Á thương trade USDJPY cho lành. Âu thì trade EURUSD có vẻ êm nhất.

Các bác cao thủ cho tôi hỏi liệu Gold phải đang dần hình thành mô hình nêm tăng ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,811 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 745 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,666 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,472 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên