Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 21/06 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,164
153,348

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 21/06

Hôm nay các tin cuối tuần không mấy gì quan trọng.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng hôm qua không vào được. Rất tiếc vì chỉ cần vàng nhích xuống 1 chút là chúng ta đã bắt được đáy của cú rocket từ dưới 1360 lên đến sát nút 1400 rồi.

Nếu ai mà hỏi xu hướng hiện tại trên biểu đồ này là tăng hay giảm thì tôi ... bó tay. Cái chart dựng thẳng đứng như này thì chắc chắn là tăng rồi. Trong xu hướng tăng, chúng ta đợi giá hồi lại để mua vào là đẹp.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDJPY hôm qua không vào được. Cũng như kèo bán vàng, USDJPY chỉ cần nhích lên tầm 5 pips là chúng ta bán được đỉnh. Cũng lại rất tiếc.

USDJPY đã chọc thủng đáy quanh trọng quanh 107.80. Đây là đáy vùng sideway tích lũy. Có thể thấy sau khi chọc thủng, USDJPY đã hồi lên retest trước khi lao xuống 107.40, rất đúng bài PTKT. Xu hướng giảm với các đỉnh và đáy thấp dần ở khung thời gian này là khá rõ ràng. Kèo cho USDJPY là bán xuống.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán AUDUSD hôm qua dừng lỗ.

AUDUSD đã rướn lên trở lại và vượt qua đỉnh ngày trước đó, củng cố xu hướng tăng. Kèo hôm nay cho AUDUSD là mua vào từ bên dưới.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán NZDUSD hôm qua giá giảm từ vùng bán được tầm 20 pips rồi lại quay lên, xem như hòa vốn.

NZDUSD đã tạo cấu trúc tăng giá khá rõ rệt với các đỉnh và đáy cao dần lên. Hướng trade cho NZDUSD hôm nay là mua vào từ dưới

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/4 hòa vốn, 2/4 không vào được, 1/4 dừng lỗ

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Em đánh short vẫn sell vàng bình thường, đánh kiểu breakout củi lửa cẩn thận thì vẫn ăn được, hiện tại đang đu đỉnh 1395 :D.

Em thì đang gồng lỗ từ 13xx đây
Em đã nhét kha khá chỉ báo vào theo dõi Vàng một thời gian (hiện tại em đánh chủ đạo cũng là Vàng) thì thấy khung thời gian chỉ báo cho tỷ lệ đúng cao nhất là M15, khung cao hơn độ nhiễu rất nhiều nên em cho rằng Vàng nếu không theo được tin TT thì nên đánh short tốt hơn :rolleyes:.

@DuongHuy có xem MACD không bạn ơi. Có khi nào vàng chuẩn bị phân kỳ chưa? Ae muốn bắt đỉnh có thể sell tại mức giá 1394 cho cặp XAUUSD đc rồi. Nhớ S/L nhé mọi người

Dxy giảm thì eu, au tăng còn uj giảm mà bác.
Dxy mới về lại cản 96 thôi chứ chưa phá, nay t6 cuối tuần em nghĩ sẽ có sóng hồi trên cả 3 thằng do chốt lời.

Sao một số bác cứ thích triển khai công phu chặn đầu tên lửa quá nhỉ? Nó đang tăng mà mình lỡ short rồi thì mình cắt lỗ, còn mình chưa vào lệnh thì kiếm đường mua vào thuận xu hướng. Nuôi với gồng chi cho mệt mỏi trời.

Trong trading thì cách trade thuận xu hướng là cách cơ bản và dễ kiếm tiền hơn các cách khác

Sao một số bác cứ thích triển khai công phu chặn đầu tên lửa quá nhỉ? Nó đang tăng mà mình lỡ short rồi thì mình cắt lỗ, còn mình chưa vào lệnh thì kiếm đường mua vào thuận xu hướng. Nuôi với gồng chi cho mệt mỏi trời.

Trong trading thì cách trade thuận xu hướng là cách cơ bản và dễ kiếm tiền hơn các cách khác
Cảm giác gồng lỗ phê hơn là cảm giác gồng lời bác ạ.

Với tin tức vào thời điểm hiện tại thì con Vàng ở phiên Á chắc không xuống được, sáng giờ em đu đỉnh được 2 phát đều phải cắt sớm :p.

@DuongHuy có xem MACD không bạn ơi. Có khi nào vàng chuẩn bị phân kỳ chưa? Ae muốn bắt đỉnh có thể sell tại mức giá 1394 cho cặp XAUUSD đc rồi. Nhớ S/L nhé mọi người
Chưa phân kỳ đâu bác! Con này nó chạy kinh quá! Phân tuchs kỹ thuật cũng chịu! Chắc ông bigboy đẩy giá cao rồi sau đó mới short bác ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên