Phân tích Vàng và Forex ngày 21/02 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #vàng tối hôm qua cả 2 đều trúng đỉnh.

Hôm nay, giá vàng hiện đang nằm ngay đường xu hướng tăng nên có thể có bật lên. Chúng ta đợi hồi lên rồi bán xuống từ vùng kháng cự PPZ bên trên kết hợp với cạnh trên kênh giá giảm, hoặc cao hơn là đỉnh của hôm qua.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua #usdjpy hôm qua đúng xu hướng nhưng không vào được.

Hôm nay tiếp tục đợi USDJPY hồi xuống trở lại để vào mua từ các vùng hỗ trợ.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #audusd hôm qua được ngay đỉnh.

AUDUSD có vẻ như đang đi trong mô hình giá Nêm giảm - Falling Wedge. Chúng ta có thể bán ra từ trên xuống tiếp cho hôm nay.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #nzdusd hôm qua không vào được lệnh mặc dù đúng xu hướng.

Có 1 vùng PPZ khá rắn ngay trên đầu NZDUSD. Vùng này có rất nhiều đỉnh đáy đã được tạo ra. Chúng ta đợi bán hôm nay từ vùng này, hoặc vùng ngay bên trên.

** Tổng kết phân tích : 2/4 trúng đỉnh đáy, 2/4 không vào được lệnh, 0 dừng lỗ

>> [Quản lý rủi ro] Nếu biết 9 cách này, tài khoản của bạn ‘’khó’’ cháy! - Phần 1

>> Một thời lùa gà kiểu Forex Việt Nam

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Pác Huy ơi đề nghị nho nhỏ dc ko, hôm nào mà có tin liên quan tới các cặp tiền pác thông báo trên cặp đó trước khi phân tích để hôm đó cáo ốm ko ra gió, vì thực sự e chỉ có thoi gian vào đọc bài ptkt của bác rồi căn lệnh trên điệnthoại

Pác Huy ơi đề nghị nho nhỏ dc ko, hôm nào mà có tin liên quan tới các cặp tiền pác thông báo trên cặp đó trước khi phân tích để hôm đó cáo ốm ko ra gió, vì thực sự e chỉ có thoi gian vào đọc bài ptkt của bác rồi căn lệnh trên điệnthoại
bác vào forexfactory ngó qua buổi sáng là nhớ giờ tin ngay thui.

Tin ở forexfactory.com. Bác Huy đăng lên đây là phân tích kỹ thuật, con phân tích cơ bản là đọc tin tức. Bác Huy còn phải lo việc của Bác ấy chứ đâu thể có thời gian nhiều để phân tích chuyên sâu đc. nếu Bác bận việc mình nghĩ nên trader trung hạn hoặc hold coin để kiếm lợi nhuận. chứ thị trường forex cần có nhìu kiến thức và yếu tố tác động đến thị trường. còn nếu Bác vẫn thích trader forex thì mình nghĩ 1 ngày nên bỏ 30p buổi sáng mà nghiên cứu tin tức.. và thường có những tin quan trọng Bác Huy cũng hay cập nhật. Mình thấy các Bác Huy làm việc như vậy là rất cố Tâm với anh em trader rồi!

Bác chủ thơt nên viết nhiều bài kiêu này để ae học hỏi. Nó rất hưu ích và thực tế luôn.
Thanks!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên