Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 03/12 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 03/12 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,619
153,998

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 03/12

Tối nay còn tin Mỹ lúc 22g00 nữa nhé anh em.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán vàng ban sáng đã dừng lỗ.

Chúng ta đang chứng kiến những giây phút sung mãn nhất của vàng. Một chuỗi nến tăng H1 liên tiếp đến 9 nến đã tạo ra động lực tăng cực lớn cho vàng, xuyên lên thủng cả kháng cự bên trên. Có vẻ như vàng hơi rơi vào trạng thái mua quá mức - overbought - và phải điều chỉnh lại 1 chút, nhưng động lực tăng là rõ ràng. View tối nay cho vàng nghiêng về mua vào.

PHÂN TÍCH USDCAD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDCAD hôm trước không vào được. Rất tiếc chỉ còn thiếu vài pips nữa là bán đỉnh.

USDCAD có 1 chuỗi giảm khá mạnh từ đầu ngày hôm nay. Nhảy gap xuống đầu ngày, USDCAD hồi lên 1 chút rồi lai giảm trở lại, thậm chí phá luôn vài vùng hỗ trợ quan trọng. Xu hướng giảm ngắn hạn khá rõ rồi. View hôm nay là đợi bán từ trên xuống trở lại.

** Tổng kết kèo : 1/2 không vào được, 1/2 dừng lỗ

>> Hướng dẫn kỹ thuật đọc nến theo từng thanh để phát hiện đảo chiều sớm

>> 8 quy tắc vàng về đường MA200 ngày của Joseph E Granville

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Tháng 12

Vào khoảng giữa tháng 12, các sàn sẽ rất nghẽn.
Lượng withdraw lớn, thị trường chắc chắn chỉ phù hợp cho Trend ngắn.
Nhảy múa, tung hoành các kiểu đà điểu.
Khoảng cuối tháng 1, Pepperstone sẽ support Ngân Lượng.
Không còn phải phụ thuộc vào VISA, Mastercard.
Chơi 1 tháng, lấy tiền chơi Tết.

Còn hiện tại, thay vì cố gắng trade và lỗ nặng thì nên kiếm một em xinh tươi, ngon hiền thì hay hơn nhiều.
Sau khi trade xong 1 tháng, rủ em đi chơi.

Hợp lý !

Bác Huy kinh nghiệm như núi cho em hỏi tí bác: tình hình là em đag choi Forex trên sàn Exness. Theo bác ok ko bác hè? Em đa tạ bác Huy!

Bác Huy kinh nghiệm như núi cho em hỏi tí bác: tình hình là em đag choi Forex trên sàn Exness. Theo bác ok ko bác hè? Em đa tạ bác Huy!

Mạn phép trả lời theo kinh nghiệm của em. Em và bạn có tk ở đây. Nói chung khá ổn, chưa thấy gì quá phận. Tuỳ vốn bác thôi, dưới 1k thì ok. Chơi lớn vài chục k thì nên uy tín cỡ InteractiveBroker ấy bác. Dukascopy có bảo hiểm tiền gửi cũng khá ok.

Mạn phép trả lời theo kinh nghiệm của em. Em và bạn có tk ở đây. Nói chung khá ổn, chưa thấy gì quá phận. Tuỳ vốn bác thôi, dưới 1k thì ok. Chơi lớn vài chục k thì nên uy tín cỡ InteractiveBroker ấy bác. Dukascopy có bảo hiểm tiền gửi cũng khá ok.
Em đa tạ bác. CHúc bác ngủ ngon, mai vô kèo!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 472 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 574 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,749 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 77 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên