Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 11/12 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 11/12 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 11/12

Tối nay còn tin PPI Mỹ nhé anh em. Rạng sáng mai là tin NZD.

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng ban sáng trúng đáy.

Vùng hỗ trợ kết hợp với đường xu hướng tăng đã tạo vùng mua rất tốt cho hôm nay. Mô hình biểu đồ Cờ tăng - bullish flag - cũng hoạt động tốt. View cho vàng tối nay là mua tiếp.

PHÂN TÍCH USDCAD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDCAD hôm qua đã dừng lỗ.

USDCAD sau ngày rớt mạnh do tin Nonfarm Mỹ kết hợp Nonfarm Canada thì đã quay lại mạnh mẽ như chưa từng giảm giá, cán luôn SL của các thể loại bán. Thôi tối nay đành xoay kèo sang mua vào cho USDCAD vậy

** Tổng kết kèo : 1/2 trúng đỉnh đáy, 1/2 dừng lỗ

>> BI kịch mang tên Forex

>> Những thời khắc một Trader không nên dấn thân vào thị trường - Phần I

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
đã dừng lỗ ucad vầng 1 ngày hôm qua 3 phiên 3 lệnh dừng lỗ + 1 lệnh cắt lỗ sớm... tối nay dẹp fx sang 1 bên coi đá banh đã

Bác @DuongHuy cho e hỏi. Cách đánh của bác nếu có 200$ thì mỗi lần vào lệnh bao nhiêu lot hả bác. E xin chân thành cám ơn bác.
cái này tùy cặp và mức độ quản lý rủi ro của bạn là bao nhiêu % nhìn kèo của anh ấy và tìm điểm vào lệnh và đặt vô lum tính toán lời lỗ bạn chấp nhận ( nhưng mình không khuyến khích bạn dùng đòn bẩy quá lớn )

cái này tùy cặp và mức độ quản lý rủi ro của bạn là bao nhiêu % nhìn kèo của anh ấy và tìm điểm vào lệnh và đặt vô lum tính toán lời lỗ bạn chấp nhận ( nhưng mình không khuyến khích bạn dùng đòn bẩy quá lớn )
Cám ơn bác. Nhưng nếu là bác thì bác sẽ đặt đòn bẩy thế nào? Khi có 200$ vốn. E xin cám ơn

Bác @DuongHuy cho e hỏi. Cách đánh của bác nếu có 200$ thì mỗi lần vào lệnh bao nhiêu lot hả bác. E xin chân thành cám ơn bác.
Bác tính ngược ra nhé. Tôi risk tầm 2-3% mỗi deal. Vậy nếu có 200u thì risk tầm 4 - 6 usd mỗi deal. Từ mức risk đó, bác tính xem bác vào lệnh thì đặt SL tầm nhiêu pips, rồi bác so với cái số tiền bác risk kia sẽ ra được số lot. 4-6u risk mỗi deal thì chắc oánh tài khoản micro hoặc tài khoản cent thôi

nếu ae nào là fan cuồng price action thiên về đơn giản đấu tranh chính bản thân mình để kiếm tiền tôi nghĩ ae không thể bỏ qua kênh forextrantruong cũng là price action, quản lý tâm lý và vốn/ chúc ae thành công

Cám ơn bác. Nhưng nếu là bác thì bác sẽ đặt đòn bẩy thế nào? Khi có 200$ vốn. E xin cám ơn
ví dụ nghe cặp uj sl trung bình mình tính mỗi lệnh là 20pip đi giá trị 1 pip ứng với 1 lot là 7$ chẳng hạn tức là 0.07 $đối với microlot 20pip*0.07$ bạn ra lỗ 1.4$ đối với microlot với cách dừng lỗ như trên tài khoản của bạn có 200$ bạn lấy mức rủi ro trên 1 lệnh là 2% tức bạn được phép lỗ 4$ 4$/1.4$ bạn ra một con số lớn hơn 2 tuy nhiên do ở đây đã là microlot nên bạn chỉ được phép đặt tối đa 0.02 lot trên 1 lệnh phần còn thừa kia bạn có thể dùng để kéo dãn sl ra cho lệnh có khả năng khó dính sl hơn hoặc k là tùy bạn .......đó là mình tính nhẩm còn trên phần mềm nó đã tính sẵn sl cho bạn ứng với từng khối lượng vào lệnh

Bác tính ngược ra nhé. Tôi risk tầm 2-3% mỗi deal. Vậy nếu có 200u thì risk tầm 4 - 6 usd mỗi deal. Từ mức risk đó, bác tính xem bác vào lệnh thì đặt SL tầm nhiêu pips, rồi bác so với cái số tiền bác risk kia sẽ ra được số lot. 4-6u risk mỗi deal thì chắc oánh tài khoản micro hoặc tài khoản cent thôi
Ok bác nè. E là e thần tượng bác nhất đó ^^ cám ơn bâc

Mọi thứ bên IC Markets đã ổn. Làm thằng nhỏ sợ gần chết. Tưởng bị cắt cu rồi chớ !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên