Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 12/03 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 12/03 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,614
153,993

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 12/03

Tối nay còn CPI Mỹ cho USD và rạng sáng mai có vụ bỏ phiếu Brexit của Anh cho GBP nhé anh em

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua vàng ban sáng không vào được.

Vàng đã chạm vào vùng hỗ trợ mạnh trước đó và bật lên. Vùng này tối nay vẫn là vùng mua chính. View mua lên từ dưới không đổi.

PHÂN TÍCH USDCAD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDCAD hôm qua giá chạm vùng mua rồi bật lên, rồi lại quay về lại, xem như hòa.

USDCAD đã có một giai đoạn tích lũy mấy hôm nay. View tổng quan cho USDCAD trong phiên Mỹ chủ đạo vẫn là mua lên. Anh em chờ mua nhé

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/2 hòa vốn, 1/2 không vào được

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
đm gu nó chơi cây nến dài vi diệu .... dính sl thì ếch tính nhưng mà sao nó dài thế

Tôi thì lại đang phê, vừa được kèo bán con GU từ 1,32 đến 1,302
Bây giờ thì đóng máy đi chơi cái đã

Con GU này nó quen chạy kiểu rùng rợn nên phải xài chiến thuật riêng với em nó Sell limit 1.3250 SL TP open qua ngày bỏ phiếu tính
Oil Short 57.xx SL > 58.00 TP1 54.5 tp2 50

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi thì lại đang phê, vừa được kèo bán con GU từ 1,32 đến 1,302
Bây giờ thì đóng máy đi chơi cái đã
Bác làm thế nào mà short được em nó ngay đỉnh đầu vậy? Bốc thăm hay xin xăm ở đền chùa nào đấy bác?

Bác làm thế nào mà short được em nó ngay đỉnh đầu vậy? Bốc thăm hay xin xăm ở đền chùa nào đấy bác?
Sao bác ko hỏi mình buy gold kiểu gì ở 1289 mà lại SL 1281, hoặc sell EG kiểu gì ở 0.864 mà lại SL ở 0.866.....bây giờ hãy nhìn mà xem... may mà UJ, AU vẫn chạy đúng, còn gold thì buy lại ở 1292.5 :(

Con GU này nó quen chạy kiểu rùng rợn nên phải xài chiến thuật riêng với em nó Sell limit 1.3250 SL TP open qua ngày bỏ phiếu tính
Oil Short 57.xx SL > 58.00 TP1 54.5 tp2 50
View attachment 82220
Con GU đêm nay nó làm thú vật, chẳng phải người nữa bác ạ. Tôi long 1 phát, SL rụng rời luôn rồi. May mà ngày news nên trade volume nhỏ.

Con GU đêm nay nó làm thú vật, chẳng phải người nữa bác ạ. Tôi long 1 phát, SL rụng rời luôn rồi. May mà ngày news nên trade volume nhỏ.
Con GU giờ nó hoàn toàn chạy theo tin Brexit, nhưng có 1 range nhất định, kết hợp thêm kinh nghiệm đợi giá phản ứng xong tin rồi vào lệnh là khỏe.
GU giờ mình chỉ chờ có tin đẩy giá lên cao lại canh đạp xuống, ko Buy. Đang rình đạp thêm phát nữa :D
Con Oil dễ rụng mạnh, bác còn margin ko làm nháy gỡ gạc :D

Buổi tối rảnh nhất ngày mà em ko trade gold vs ucad nên vào topic không tám vs các bác được :D .
Riêng có ngắm em CADCHF tính chờ vào Sell, nghía trộm bác @forex_vn chơi Oil thấy giá còn đi xíu nữa đụng biên trên range, dễ mai Oil giảm thật thì em nã sell Cadchf luôn, thuận trend giảm D1 :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 416 Xem / 10 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 148 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,384 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên