Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 25/01 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

Phân tích Vàng và Forex phiên Mỹ ngày 25/01 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
27,997
153,126

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua #vàng ban sáng chưa vào được

Tối nay mua tiếp thuận xu hướng từ các hỗ trợ bên dưới.

PHÂN TÍCH USDCAD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #usdcad hôm qua được ngay đỉnh

Kèo USDCAD đêm nay tiếp tục bán thuận xu hướng từ các kháng cự mạnh bên trên.

** Tổng kết kèo : 1/2 trúng đỉnh đáy, 1/2 không vào được, 0 dừng lỗ

>> Trade 78 lệnh, thắng 77 lệnh, chỉ thua 1 lệnh và kết cục

>> Một Trader nghĩ ra phương pháp "làm giàu nhanh mới lạ" vừa bóc lịch. Anh em thử bắt chước xem nào?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
cần thận vùng này điều chỉnh biên độ rộng đó các bác. Không vào múc đk vùng 33 thì nằm chờ cơ hội đi.Trâu chậm chỉ uống nước đục. vùng nhậy cảm này vào sấp mặt đấy. Chỉ cần làm vài điều đúng thôi miễn là đừng làm quá nhiều điều sai:))

cần thận vùng này điều chỉnh biên độ rộng đó các bác. Không vào múc đk vùng 33 thì nằm chờ cơ hội đi.Trâu chậm chỉ uống nước đục. vùng nhậy cảm này vào sấp mặt đấy. Chỉ cần làm vài điều đúng thôi miễn là đừng làm quá nhiều điều sai:))
Cứ sai đi nếu tiền trong tài khoản còn cho phép

Hình như H1 nó vẽ Đầu và Vai đúng không bác @DuongHuy ? Coi chừng bẫy thôi bác hả. Nó có rớt quá cái neckline đó ( nhưng nến không đóng bên dưới) thì theo mình nghĩ là mua hời lắm đây!:) Đà tăng E/U không dễ gì gẫy gánh kiểu đó đâu! Sao qua mắt chúng ta nổi? Hiiiii...

View attachment 33659 Hình như H1 nó vẽ Đầu và Vai đúng không bác @DuongHuy ? Coi chừng bẫy thôi bác hả. Nó có rớt quá cái neckline đó ( nhưng nến không đóng bên dưới) thì theo mình nghĩ là mua hời lắm đây!:) Đà tăng E/U không dễ gì gẫy gánh kiểu đó đâu! Sao qua mắt chúng ta nổi? Hiiiii...
Hì quan trọng nếu đúng lệnh này bác ăn đk bao nhiêu còn thua đk bao nhiêu chắc 50/50 thôi vì nó ko tích lũy không lâu .Nên nếu có lên thì chỉ chén đk tí xong ẳng.https://snag.gy/UmaiOn.jpg chờ đợi đi bác. Họ múc từ vùng xanh kia ăn ngập mồm đang cắt chưa rõ ràng thì chờ đi

Hì quan trọng nếu đúng lệnh này bác ăn đk bao nhiêu còn thua đk bao nhiêu chắc 50/50 thôi vì nó ko tích lũy không lâu .Nên nếu có lên thì chỉ chén đk tí xong ẳng.https://snag.gy/UmaiOn.jpg chờ đợi đi bác. Họ múc từ vùng xanh kia ăn ngập mồm đang cắt chưa rõ ràng thì chờ đi

>300 pips nếu nó không thất bại theo XU HƯỚNG TĂNG TIẾP DIỄN. Như vậy chắc không ít đâu em nhỉ? Còn nó thất bại (để quay xuống chốn cũ-coi chạc W1) thì có SL. Lo chi em? Không chơi mới tiếc.

>300 pips nếu nó không thất bại theo XU HƯỚNG TĂNG TIẾP DIỄN. Như vậy chắc không ít đâu em nhỉ? Còn nó thất bại (để quay xuống chốn cũ-coi chạc W1) thì có SL. Lo chi em? Không chơi mới tiếc.
Hì sao a biết 300 pip ạ vài năm trước e cũng trade như vậy nhưng lạ là toàn chết xong lên tiếp.

Hì sao a biết 300 pip ạ vài năm trước e cũng trade như vậy nhưng lạ là toàn chết xong lên tiếp.

Thì nãy anh có bàn vụ này rồi. Phần còn lại để Bò,Gấu xử.Chứ anh cũng chỉ là Con Muỗi. Sao trả lời nổi. Có chạc theo chạc thôi em.

vâng. chắc cách giao dịch của mỗi người là khác nhau ạ. chứ e không hay giao dịch vậy nên chưa nắm đk

View attachment 33659 Hình như H1 nó vẽ Đầu và Vai đúng không bác @DuongHuy ? Coi chừng bẫy thôi bác hả. Nó có rớt quá cái neckline đó ( nhưng nến không đóng bên dưới) thì theo mình nghĩ là mua hời lắm đây!:) Đà tăng E/U không dễ gì gẫy gánh kiểu đó đâu! Sao qua mắt chúng ta nổi? Hiiiii...
Em trade thuận trend anh @Tiêu Dao . Pattern kết hợp với gãy swing thì em mới confirm đảo chiều và vào ngược. Còn bây giờ trend đang thuận nên em không chơi ngược

Em trade thuận trend anh @Tiêu Dao . Pattern kết hợp với gãy swing thì em mới confirm đảo chiều và vào ngược. Còn bây giờ trend đang thuận nên em không chơi ngược

Đúng rồi em. Chơi thuận chứ chơi ngược chết ngay mà! Vấn đề là XU HƯỚNG mà chúng ta mỗi người đang muốn nói là chi thôi. Có người nói H1,nhưng người khác thì W1 chẳng hạn. Vì ta đang nói đến news (ngắn hạn),nên nhìn gần phải là H1. Thuận là Buy. Phải không em.Chứ với W1 thì đừng nói là 1 news,dù 100 news chưa chắc duy chuyển nổi hướng đi của nó nữa! Hiiiii...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
Bên trên