1. Phân tích xu hướng XAUUSD_13/3/2019_ Lance Begg Price Action

Phân tích xu hướng XAUUSD_13/3/2019_ Lance Begg Price Action
    13/03/2019
    1,218 lượt xem
    Chào anh em, hôm nay mình lại cập nhật tình hình giá Vàng theo phương pháp Price Action của Lance Begg. Xin lỗi mọi người là mình chỉ cập nhật mỗi giá vàng, để cố gắng sắp xếp thời gian, sau này sẽ cập nhật đầy đủ các cặp tiền tệ cho anh em tham khảo. Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

■Daily
    - Tổng quan: với nến đóng cửa hôm qua hình thành nên High CLose Bullish Candle, cho thấy Market Sentiment lúc này hầu như thiên về Bull. Do đó, chúng ta nhận định lại rằng cú Pullback này khả năng sẽ đi xa hơn. Nếu giá phá qua vùng Res 1305, khả năng giá sẽ tiếp tục điều chỉnh về vùng Res tiếp theo ở ~1320.
    Không loại trừ khả năng vùng Res 1305 đủ vững để cản giá, thì có thể sẽ có 1 Fake out qua vùng Res này hoặc 1 sự suy yếu khi giá tiệm cận vùng này. Chúng ta sẽ tìm các manh mối cho 2 giả thuyết này bằng PA trên các TF nhỏ hơn.
    awww_tradingview_com_x_6t8LNx3N_.

■H4
    Trên TF này, chúng ta thấy rõ rằng giá đang trong 1 kênh giá tăng, điều chỉnh về vùng Res. Với nến đóng cửa hôm qua là 1 High Close Bullish Candle, thì ở đây chúng ta vẫn chưa có 1 dấu hiệu nào cho sự suy yếu của giá khi tiệm cận vùng này. Chúng ta vẫn giữ nguyên nhận định giá sẽ phá qua vùng Res này.
    awww_tradingview_com_x_B7ADwV2D_.

■H1 Sáng nay giá vừa có 1 cú Break mạnh mẽ vào vùng Res, chúng ta sẽ chờ giá giảm về vùng thấp hơn để tiếp tục Buy theo xu hướng. Tuy nhiên, vì giá đang gần vùng Res nên chúng ta cần đề phòng 1 cú False Breakout. View cho hôm nay sẽ là chờ giá hồi về vùng bên dưới để tiếp tục mua theo xu hướng.
    awww_tradingview_com_x_uHtrC5MI_.

Lưu
    Xem thêm
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. Cảm ơn bác đã chia sẻ. Topic cần duy trì thời gian đủ lâu để ae vào chặt chém cùng pp thì mới đông vui dc. Chúc bác ngày mới thành công!

GoKu bài này.
  3. Hunter287

Hunter287

308
    1,170
    Cảm ơn bạn đã theo dõi. Mình sẽ cố gắng hoàn thiện và duy trì topic này. Mong bạn tiếp tục ủng hộ mình

4. kevinng

kevinng

5,085
    17,374
    vàng về 1300 giằng co, tích một vài ngày rồi bắn tung nóc bung lên trên.

Hunter287, Tuyet Tung and minhnq bài này.
  5. HAVATE

HAVATE

110
    167
    Mục tiêu của vàng sẽ tăng đến 1316. Ae buy vàng mà stop tầm 100pip thì nên buy luôn bjo

Hunter287 bài này.
  6. Cảm ơn bác chia sẻ

Hunter287 bài này.
  7. GoKu

GoKu

354
    839
    Rất cơ bản và chất lượng , thanks bác nhiều, cố gắng duy trì nhé bác :D

Phùng Quốc HuyHunter287 bài này.
  8. Hôm qua ăn ngập mồm GU rồi, còn bu bám gold làm gì nữa hả em????

Bình luận mới nhất

• ibienhoa trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 2,720 Xem / 52 Trả lời
  • nguyenhieudtvt.haui trong Trao Đổi về Broker 187 Xem / 3 Trả lời
  • nguyenhieudtvt.haui trong Chuyện bên lề 353 Xem / 4 Trả lời
  • Khoa21 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 58,714 Xem / 817 Trả lời
  • gabaybong trong Chuyện bên lề 1,543 Xem / 8 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    BDSwiss
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex