Phúc XO bị công an bắt - Bài học cảnh tĩnh nào dành cho Trader chúng ta?

Ae trader có win cả triệu % tài khoản thì cũng đừng nên khoe khoang nhé, phải học tập admin @DươngHuy, thắng bao nhiêu cũng ko nói, suốt ngày khoe là nhờ chạy grab mới giàu. Hì hì

Học được rất nhiều thứ, mỗi lần xác định được xu hướng,vào lệnh, giá lại đi ngược, cứ như thế chạm sl r bật ngược chở lại

Tôi mà là đặc vụ thì xin chuyển công tác sớm chứ vào đây có chấm mút được gì đâu toàn thấy cháy tè le.
Xin 6 cặp số thì chạy còn sớm hơn, market có 2 hướng lên hoặc xuống mà còn sấp mặt huống chi đến 6 cặp số :eek:

Xin chào cả nhà!

Hôm qua mình mới viết bài về thanh niên Khá bảnh xong thì có bạn @Never die vào comment thế này:

Và sáng hôm nay, ngày 10/04/2019, quả thực Phúc XO đã bị Công an quận 12 ập vào quán Karaoke trên đường Trường Chinh, phường Tân Thới Hiệp kiểm tra hành chính. Tại đây, cảnh sát đã tìm thấy ma túy. Phòng Cảnh sát hình sự, Công an TP.HCM đang tạm giữ Trần Ngọc Phúc (Phúc XO) để điều tra hình sự vì có liên quan đến hoạt động ma tuý tại tụ điểm kinh doanh của mình.

Mình thật nể lời tiên tri linh ứng quá nhanh của bạn @Never die!!

Dành cho những ai chưa biết về Phúc XO thì mình xin được giới thiệu đôi nét về người đàn ông này nhé!

Phúc XO nổi tiếng trên mạng xã hội khi nhiều Youtuber đăng tải, phản ánh là người đeo vàng nhiều nhất Việt Nam. Phúc XO từng cho hay, số vàng anh mang trên người có khối lượng hơn 13kg, trị giá hơn 13 tỷ đồng, trong đó combo dây chuyền nặng hơn 6 kg, 4 chiếc nhẫn mỗi chiếc khoảng 1/2 kg, 2 vòng vàng đeo tay hơn 3 kg... Mỗi khi xuất hiện trước đám đông, Phúc XO không ngại khoe về số vàng nặng trĩu trên người mình và còn sử dụng nhiều vật dụng bằng vàng như: Siêu xe mạ vàng, mũ vàng, dàn xe máy BKS ngũ quý cực độc, siêu xe ô tô, mô tô hiếm có tại Việt Nam.

Anh cho biết, lý do ''gồng'' mình đeo số vàng trên là do anh tham khảo thầy phong thuỷ và được thầy 'phán' đeo vàng tốt cho sức khoẻ, tài lộc và may mắn... Phúc quan niệm rằng không phải đeo nhiều vàng là khoe khoang mà đó là sự tôn kính, vàng sẽ đẻ ra vàng nên nhà và quán anh cũng trang trí màu vàng.

Nhưng các anh em thấy không? Bây giờ bị công an bắt có còn được gọi may mắn nữa hay không? Đeo vàng mà bay lắc với ma túy thì sức khỏe ở đâu ra? Liệu những thứ dát vàng xa hoa kia ở đâu mà ra? Có lẽ bây giờ ai cũng đoán được vì sao Phúc XO lại giàu sụ đến như vậy!

Mà thôi, chuyện người hãy để người lo... Nhiệm vụ của mình không có gì khác là nêu ra những bài học cảnh tĩnh cho anh em TraderViet từ những sự việc có thật trước mắt! Một là để anh em không phạm phải những sai lầm tương tự, hai là để chúng ta có cơ hội soi lại chính mình và áp dụng những bài học đó vào sự nghiệp giao dịch của mình!

Vậy thì... Phúc XO đã mang lại bài học gì cho chúng ta?

Khoe khoang sớm muộn gì cũng lãnh hậu quả

Phúc XO chính là tấm gương rõ nhất cho bài học trên. Việc phải cực khổ vác trên người tận mười mấy kí vàng chẳng sướng ích gì nhưng có lẽ đây sẽ một cách đánh bóng tên tuổi cho chính Phúc XO chăng?

Ừ thì nổi có nổi, ai cũng trầm trồ trước số vàng Phúc XO mang trên người, nhưng cũng có người lắc đầu tặc lưỡi vì sự khó hiểu của anh chàng này. Tuy nhiên, mọi chuyện đâu có đơn giản như vậy! Chắc chắn khi công khai sự giàu có với công chúng, đương nhiên người ta đâu thể ngồi yên nhìn ngắm bạn với sự ngưỡng mô. Lúc này người ta sẽ bắt đầu nghi vấn về sự giàu có và cách kiếm tiền của bạn. Và rồi, công an đã bắt tận tay, day tận mặt hành vi kinh doanh phi pháp của Phúc XO.

Vậy mới nói, khoe khoang chẳng ích gì! Đặc biệt là đối với giao dịch, khi một ai đó khoe lịch sử giao dịch không có lấy một khoản thua lỗ thì người ta sẽ bắt đầu nghi vấn lừa đảo ngay! Bây giờ xã hội vô cùng nhạy bén và tinh tế, cho nên tốt hơn hết các bạn đừng nên khoe khoang những "tài sản" (cả về vật chất lẫn chiến lược giao dịch) của mình. Hãy chia sẻ những gì có thể chia sẻ được, còn lại hãy giữ làm của quý cho bản thân mình nhé! Một khi bị người ta soi mói thì sẽ phiền phức lắm đấy! Sống khiêm tốn, mọi chuyện sẽ ổn...

Vàng đeo trên người không thể đem lại tài lộc. Muốn giàu có, hãy giao dịch!

Mình xin bổ sung thêm là "hãy giao dịch khôn ngoan" nhé! Người ta thường nói "Có thờ có thiêng, có kiêng có lành", mình hoàn toàn đồng ý! Mình cũng rất tin vào phong thủy và những khoa học về mặt tâm linh khác, nhưng việc đeo càng nhiều càng trên người với hy vọng vàng đẻ ra vàng nghe có vẻ không thực tế lắm!

Nếu ai là dân tài chính chắc phải biết tiền không thể đẻ ra tiền nếu cất trong két sắt phải không? Vàng cũng vậy! Chẳng qua Phúc XO chỉ đeo lắm vàng trên người rồi lén lút làm những chuyện phi pháp mới kiếm được bộn tiền chứ tiền đâu phải từ trên trời mà rơi xuống được?

Nhưng anh em đừng như thế nha! Mình hãy tự lực cánh sinh, tự giao dịch và tự kiếm tiền một cách đường đường chính chính nào!

Có rất nhiều đại gia lắm của nhiều tiền nhưng họ đâu thèm đeo vàng trên người làm chi? Vì họ bận đem tiền đó đi tái đầu tư, có như thế tiền mới để ra tiền, lãi mẹ mới đẻ ra lãi con. Các bạn hiểu ý mình chứ?

Mình chúc tất cả mọi người sẽ có một suy nghĩ làm giàu đúng đắn và một tư duy sống đơn giản. Đừng làm gì hổ thẹn với lương tâm vì cái giá bạn phải trả sẽ rất đắt đó!

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)
Do nổi rồi giờ phải chìm thôi nến tăng cũng có nến giảm mà :)

Vãi lèo, Mình có đồng nghiệp tên Hiep Pham :) mở quán Karaoke gần khu vực quán ông này nó than miết do tụ điểm của ông này có "Hàng nóng" nên hút khách nay thấy bài báo này nó nói sướng tê nói phải về chạy chương trình gấp kkk, Khi đối thủ bị xảy chân thì mình phải nhanh chân :) :) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi mà là đặc vụ thì xin chuyển công tác sớm chứ vào đây có chấm mút được gì đâu toàn thấy cháy tè le.
Xin 6 cặp số thì chạy còn sớm hơn, market có 2 hướng lên hoặc xuống mà còn sấp mặt huống chi đến 6 cặp số :eek:
Bác phán trader mà cũng chuẩn giống phán bác Phúc XO thì anh em lại có chốn nương nhờ rồi ! Cảm ơn bác trước. Xin phép ngồi hóng kèo bác !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 37 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên