Phương pháp anh em có thể sử dụng để xác nhận sóng Elliott đơn giản nhất!

Chơi E thì các bác chỉ nên vào lệnh mệnh tay khi giá bước vào sóng 3 thui, còn sóng 5 các bác nên giảm khối lượng vào lệnh. vì sóng 5 thường hay chạy rất vớ vẩn.

Chơi E thì các bác chỉ nên vào lệnh mệnh tay khi giá bước vào sóng 3 thui, còn sóng 5 các bác nên giảm khối lượng vào lệnh. vì sóng 5 thường hay chạy rất vớ vẩn.
Sóng 5 với hàng hóa nó thường là sóng FOMO nhất, còn ở thị trường CK là sóng 3 nên 2 sóng đấy đều là sóng tốt cả bạn ạ. Sóng 5 bạn cảm thấy nó chạy vớ vẩn vì khả năng cao chưa hết sóng 4 (thường dạng phức hợp)

Sóng 5 với hàng hóa nó thường là sóng FOMO nhất, còn ở thị trường CK là sóng 3 nên 2 sóng đấy đều là sóng tốt cả bạn ạ. Sóng 5 bạn cảm thấy nó chạy vớ vẩn vì khả năng cao chưa hết sóng 4 (thường dạng phức hợp)
em trade fx thui ạ, sóng 5 ở fx thường chạy vớ vẩn lắm.

@Mạc An Em lộn ngược chart con Gu thế này bác xem có gì sai ko ạ ^^

@Mạc An Em lộn ngược chart con Gu thế này bác xem có gì sai ko ạ ^^View attachment 100877

Hiện tại kịch bản sóng này chưa có vấn đề gì, nhưng bác cũng nên đề phòng 1 giả thuyết là sóng 3 chưa kết thúc hoàn toàn và đây chỉ là giai đoạn bắt đầu của kênh tăng tốc thôi! Có nghĩa là sóng (3) của bác thực chất là con sóng (i) thuộc sóng (iii).

Quan trọng là chiến lược khi bác gd với EW, ở đây bác sẽ mua ở điểm đáy của kênh tăng tốc và giá (Chỗ bác ký hiệu (A)) và dừng lỗ khi giá phá xuống điểm này.

Chart này là chart nghịch đảo nên nó sẽ là bán!

Hiện tại kịch bản sóng này chưa có vấn đề gì, nhưng bác cũng nên đề phòng 1 giả thuyết là sóng 3 chưa kết thúc hoàn toàn và đây chỉ là giai đoạn bắt đầu của kênh tăng tốc thôi! Có nghĩa là sóng (3) của bác thực chất là con sóng (i) thuộc sóng (iii).

Quan trọng là chiến lược khi bác gd với EW, ở đây bác sẽ mua ở điểm đáy của kênh tăng tốc và giá (Chỗ bác ký hiệu (A)) và dừng lỗ khi giá phá xuống điểm này.

Chart này là chart nghịch đảo nên nó sẽ là bán!
Vâng, ptkt là vậy, nhưng ptcb thì chưa ủng hộ ở giai đoạn này.
Kế hoạch vào lệnh đúng như bác nói ạ :D

Vâng, ptkt là vậy, nhưng ptcb thì chưa ủng hộ ở giai đoạn này.
Kế hoạch vào lệnh đúng như bác nói ạ :D

Đây bác nó tương tự thế này. Mình kết hợp thêm PTCB để xác nhận. Đợt này tình hình của Anh ko khả quan nên kịch bản này có khả năng xảy ra rất đúng hướng!

Ngoài ra kênh tăng tốc cũng có thể thay đổi cho phù hợp nữa, nên cứ giữ lệnh càng lâu càng tốt. Quan trọng là việc mình giữ lệnh làm sao cho ko có áp lực thôi!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 63 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên