Phương pháp cho ai vẫn còn đi tìm hệ thống giao dịch

Đây nó chỉ là một định hướng để làm phân tích kỹ thuật. Tuy nhiên vẫn phải dùng các phương pháp căn bản và tâm lý để tính toán thêm.
Mình mua bán phải phụ thuộc vào tâm lý thị trường hiện tại nó muốn gì, do có các yếu tố căn bản sẽ xảy ra trong tương lai tác động, do vậy nó cứ theo từng trường hợp mà tính toán.
Fibonacci thực ra chỉ là công cụ đo tỷ lệ % của sức mua/bán, nếu người dùng tìm được vùng. Lấy ví dụ UJ suốt thời gian qua có mức lên trong 119 ngày từ 19/08/2016-15/12/2016 là 19.22%. Từ thời điểm 15/12/2016 đến 18/04/2017 các bạn thấy theo biểu đồ dứoi là nó giảm đi mất khoảng 8.73%. Có nghĩa là số lượng người mua vào lớn hơn bán ra đến giai đoạn này. Từ giai đoạn tháng 4/2017 giá đảo chiều và lên lại... dựa trên yếu tố này mình có thể giả đoán thị trường có xu hướng tăng trở lại ( USD tăng, JPY giảm) và dựa vào đấy ta tìm các điểm vào hợp lý cho khung thời gian nhỏ hơn. Fibs và các đường trendline là công cụ hỗ trợ đi kèm để mình có một điểm vào phù hợp + với SMA hay bất kỳ chỉ số nào các bạn vẫn quen dùng.
Vấn đề ở đây khi giao dịch mình phải làm sao đứng được đúng bên tại đúng thời điểm và đúng điểm, lúc đấy xác suất thắng cao hơn và rủi ro giảm đi.
View attachment 12863
cái indic trên trên tradingview bác xài kieur gì mà nó tính trong khuân vậy :-?

cái indic trên trên tradingview bác xài kieur gì mà nó tính trong khuân vậy :-?
bạn vào tradingview, bên góc trái có thanh công cụ, trọn công cụ script là date and price range là kéo đo rồi nó tự tính thôi, free.

Hay và căn cơ quá bác, thank bác, bác tiếp tục nhé
thanks bạn. thực tế mình cũng rất ít thời gian, nên chia sẻ một hướng đi cho các bạn trader có một định hướng để đi tiếp. có rất nhiều sách để đọc, nhưng toàn tiếng Anh. Bạn nếu tiếng Anh khá, có thể tìm hiểu và đọc nó.

Thân mến!

chào các bạn theo dõi chủ đề,
chủ đề này mình chỉ đưa ra một hướng đi song song theo cách cái hộp thôi, vì hộp nhỏ hộp to nó cũng nằm trong một tỷ lệ nào đấy, nên ai hợp với cái nào thì dùng; " Mọi con đường đều dẫn tới Rome" tuy nhiên con đường thẳng luôn là con đường lâu nhất, nhưng cũng như cây tre vậy, ngày đầu nó mọc chậm, nhưng đủ năm đủ tháng nó mọc nhanh kinh hồn.
Đôi lời với các bạn vậy và cảm ơn các bạn đã quan tâm và like, hôm nay cho mình xin phép đóng chủ đề này lại.

Thân mến!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 93 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên