1. Phương pháp chưa từng tiết lộ với chỉ báo huyền thoại Stochastic Oscillator

Phương pháp chưa từng tiết lộ với chỉ báo huyền thoại Stochastic Oscillator
    11/05/2018
    19,741 lượt xem
    Cảm ơn bác ko ngờ Sth có thêm công dụng này, sau này bác có biết thêm gì chuyên sâu về các indicator ocillator này thì chia sẻ thêm nha, em cám ơn bác nhiều lắm

The Blade bài này.
  2. Tư tưởng hay đấy bạn!

3. Bis_Q

Bis_Q

1,332
    3,112
    Chức năng của indicator này và nhiều indicator khác là theo dõi chuyển động của giá trong quá khứ nhằm bắt 1 xung nhịp giao động "có vẻ" như tuần hoàn, đồng thời đưa ra cảnh báo khi giá đang có hiện tượng giao động không giống dữ liệu quá khứ đã input. Có vậy thôi.
    Hiểu bản chất thì vứt indicator này đi cũng dc vì nhìn chart quen rồi, có khó gì nhận ra sự bất thường đâu.
    Còn từ thấy dc sự bất thường đến việc trading xuôi theo hay bắt ngược lại là 1 quãng dài mà setup này chưa xử lý dc.

lamdt1981, Huan2051 and The Blade bài này.
  4. e cũng theo Stoch,nay gặp bài này của bác nữa thì có thêm đc kinh nghiệm,cảm ơn ad

5. Đã hiểu thêm tại sao bác @tienha dùng Stoch

6. Cảm ơn bác The Blade nhiều vẫn phong cách rõ ràng và mang đậm màu sắc kinh nghiệm, tuyệt vời bác ạ. Bác viết một bài về Ichimoku được không bác. Cụ thể là về yếu tố thời gian trong Ichi bác nhé(Order cụ thể luôn ạ :D).

The Blade bài này.
  7. The Blade

8. The Blade
  9. 2,404
    13,587
    Cám ơn bác đã ủng hộ. Sẽ cố gắng làm một bài ichi.

Dongdv2212 bài này.
  10. Em chờ bài của bác ạ.

11. Bác cho em hỏi giao dịch khung H4 nên dùng thông số SO ntn cho hợp lý?
    Cảm ơn bác !

12. The Blade

13. The Blade
  14. 2,404
    13,587
    Stoch 14,3,3 cho H4.

vupham140994 bài này.
  15. Chia tk ra chơi thôi, 50% cho em này, 30% cho xu hướng h1, 20% còn lại scapling m5, thằng nào hết trước ráng chịu ko lấy của thằng khác.

16. MrTy37

MrTy37

4
    1
    Khung M5 thì nên cài đặt Stoc thế nào bác?

17. Tôi thường dùng với H4 kết hợp nến cũng ok lắm rồi. Trade H4 dùng nến với Stoch vẫn rất ok1

18. Stochatis rất hiệu quả trên H4 khi trade stock, tôi thường sử dụng (21,7,7).

19. để mặc định là ok hoặc bạn tự canh chỉnh dần khi thấy hợp với nến thì xài . mình dùng stoch đánh theo trend ổn lắm

image.

20. Hay đấy chứ ae thiện lành, chứ viết theo sách vở thì đầy, như này là từ kinh nghiệm thực chiến đấy

21. g1nt4ma

g1nt4ma

1,107
    1,653
    Cảm ơn bác !!

22. Mình trước học trên youtube thì hướng dẫn nếu giá quá mua thì ko mua nữa chờ cơ hội bán. Đến bài này có cái nhìn mới. Tks

23. như pp này thì vàng bây giờ sell tất tay luôn bác nhỉ

24. Noe315

Noe315

1
    0
    Bác giải thích giúp em đoạn này với. Tại sao Stochastic đang ở mức quá bán mình lại mua lên ạ? Em biết lúc đó là breakout, nhưng khi dữ liệu trendline và Stochastic kết hợp lại thì em thấy là nó đang nghịch nhau mà?

Bình luận mới nhất

• quocquang trong Chuyện bên lề 1,686 Xem / 63 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...