Phương pháp giao dịch forex hay với mô hình 1-2-3 (STFX)

các bác đã bác nào có kết quả gì với hệ thống này chưa? cùng show lên mọi người cùng xem với ạ. hay các bác có lưu ý gì với hệ thống này không ạ

Đa tạ bác taifx. Sắm ngay một cái máy tính để luyện thôi chắc râu dài tới háng mới xong. Kệ cũng được miễn là thành công.

chết chết em nhớ e đã load 1 bản sách nào đó đoạn đầu giống hệt như chủ theart viết rồi gost win lại bay mất tiêu rồi bản full tiếng việt luôn. @@

15./ BÀI TẬP

Trước khi bắt đầu làm bài tập thì bạn cần chắc rằng bạn hiểu các nguyên tắc của phương pháp này. Nếu có điểm nào đó chưa rõ thì cứ xem lại phần đó để bạn nhớ rõ. Ngoài ra thì cũng phải giữ cho bản thân cảm giác thư giãn để có thể tập trung xử lý các bài tập này.

Nghỉ ngơi 1 chút và đừng có buồn khi đây là lần đầu tiên bạn làm các bài tập này. Rất là bình thường vì bạn sẽ phải làm quen với phương pháp này trước khi bạn có thể quen tay với nó; sau 1 thời gian thì bạn sẽ thấy là nó siêu dễ.

Bạn có thể dùng thước kẻ, bút chì màu nếu bạn cần vẽ đường xu hướng, mô hình 1-2-3, mục tiêu lợi nhuận, lý do, điểm vào lệnh chờ… Làm như vậy thì bạn sẽ dễ dàng & nhanh chóng chỉnh sửa biểu đồ khi cần thiết.

Phần sau tôi sẽ chỉ cho bạn cách quản lý 1 lệnh khi nó không đi theo kế hoạch và các để xác định thời điểm nào nên nghỉ ngơi không nên tham gia trade.

Bắt đầu thôi!

Chúng ta nhìn vào biểu đồ T1 và ngâm cứu kỹ ví dụ này nhé. Bạn có thể dùng nó như là một hướng dẫn cho các bài tập về sau.
Trong 15 bài tập tiếp theo thì tôi muốn bạn tìm đường hỗ trợ / kháng cự, điểm gãy của đường xu hướng, mô hình 1-2-3, điểm bắt đầu và điểm kết thúc của cả 3 điểm trong mô hình 1-2-3, điểm stoploss và cách dời stoploss, kết quả và tất nhiên là cả với lý do cho lệnh trade đó mà bạn có thể nghĩ ra. Nhớ là bạn phải chia lệnh của mình làm 3 phần nhé, để mỗi lần bạn vào lệnh là bạn phải quản lý 3 lô.

Chúc bạn vui vẻ!

View attachment 13780
T1

Lời giải cho T1
View attachment 13781
T1S

PHẦN BIỂU ĐỒ BÀI TẬP CÁC BẠN VUI LÒNG XEM TRONG TÀI LIỆU GỐC NHÉ. RẤT NHIỀU ĐIỂM THÚ VỊ CÓ THỂ HỌC ĐƯỢC. TRƯỜNG HỢP CÁC BẠN CẦN MÌNH DỊCH LUÔN CÁC BIỂU ĐỒ NÀY THÌ REPLY GIÚP MÌNH (sẽ hơi mất thời gian xíu vì phải làm trên file hình ảnh).
Bác @Taifx Bác cho em xin một file hình ảnh của phần này với bác nhé ! Em Rất cảm ơn Bác ạ !
Mail em : [email protected]
Một lần nữa rất cảm ơn Bác ạ !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên