Phương pháp giao dịch forex hay với mô hình 1-2-3 (STFX)

Bài viết cũng khá hay nhưng là tiếng anh nên khó dịch sát chiến lược, để test thử, cám ơn chủ topic ^^

hi cả nhà
mình có thắc mắc như sau:
1. quản lý rủi ro 2% số tiền trên mỗi lệnh, thì 2% thì đều làm 3 phần bằng nhau? Hay 3 phần bằng nhau thì tổng là 6% trên số tiền?
2. EMA 633 sử dụng khi nào? vì EMA 200 được sử dụng nhiều hơn để xác định xu hướng đi của thị trường.
cám ơn

9./ HỆ THỐNG GIAO ĐIỂM EMA VÀ NGUYÊN TẮC CỦA HỆ THỐNG STFX

Vậy là bạn đã hiểu cách dùng của đường EMA 200, chúng ta tiếp tục với điểm giao nhau của EMA 12EMA 36.

Hệ thống các đường EMA và điểm giao nhau của EMA được sử dụng kết hợp với mô hình 1-2-3.

Với các này bạn sẽ học được cách vào lệnh phù hợp cũng như cách quản lý lệnh khi xu hướng chuẩn bị đảo chiều. Bạn có thể dùng phương pháp này trên bất kỳ khung thời gian nào. Phần sau tôi sẽ giải thích để bạn hiểu rõ hơn cách tiến hành 1 trade dù bạn đang đánh forex trong ngày hay đi lệnh dài hạn theo thị trường.

Điều quan trọng nhất tôi muốn nhắc lại vẫn là bạn phải nhớ và tuân thủ các nguyên tắc của hệ thống STFX trước khi bạn thực hiện bất cứ hành động nào.

Xác nhận cho một lệnh mua (BUY ORDER)
  1. Chúng ta có điểm giao nhau của EMA 12/36 theo hướng lên chưa?
  2. Chúng ta có đường hỗ trợ ở mức giá hiện tại chưa?
  3. Chúng ta có được sự phá vỡ mức kháng cự không?
  4. Chúng ta có điểm phá vỡ của giá với đường nối 2 điểm 2-3 theo hướng lên sau mô hình 1-2-3 không?

Xác nhận cho một lệnh bán (SELL ORDER)
  1. Chúng ta có điểm giao nhau của EMA 12/36 theo hướng xuống chưa?
  2. Chúng ta có đường kháng cự ở mức giá hiện tại chưa?
  3. Chúng ta có được sự phá vỡ mức hỗ trợ không?
  4. Chúng ta có điểm phá vỡ của giá với đường nối 2 điểm 2-3 theo hướng xuống sau mô hình 1-2-3 không?

Chỉ khi bạn trả lời CÓ cho tất cả 4 nguyên tắc trên thì bạn nên hành động và tiến hành vào lệnh trade.
==================================
Bác dịch hay quá, bác cho em xin file bản dịch với
Mail của em: [email protected]
Bác cho em vào room bác học hỏi với

Em cám ơn bác nhiều nha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên