Phương pháp giao dịch khi ra tin với Market Profile

Bác The Blade ơi sao em add file đính kèm của bác vô indicator mt4 rồi mà nó ra thế này, cả bạn em và của em cũng vậy hay do bọn em chưa chỉnh thông số.

Đính kèm

287.9 KB · Xem: 4
    242.1 KB · Xem: 5
Bác The Blade ơi sao em add file đính kèm của bác vô indicator mt4 rồi mà nó ra thế này, cả bạn em và của em cũng vậy hay do bọn em chưa chỉnh thông số.

Chắc MT4 của bác không thích hợp với indicator này rồi. Bác add qua sàn khác thử xem sao.

mình tải market profile về mà nó chỉ hiển thị trên khung h1 còn các khung khác không thấy , mà đã chọn tất cả các khung thời gian rồi, không hiểu sao, có bác nào bị vậy không

Cảm ơn bác The Blade đã cất công chia sẽ về MP, Bản thân e thấy công cụ này cho thấy nhiều thứ hơn các công cụ liên quan tới giá.hhehe và dùng phương pháp này e chỉ cần mỗi sáng dậy check MP của ngày trước, khỏi cần ngồi theo dõi hoài cả ngày.
Có một thắc mắc bác cho e hỏi ý nghĩa các màu sắc trên cái market profile indicator
bác cho em hỏi sáng ra bác check MP của ngày hôm trc là ra xu hướng của ngày hôm ấy luôn í ạ. với bác cho em hỏi dùng MP này thì căn cứ vào đâu để ra điểm TP ạ. em chỉ xác định đc điểm vào mà chưa xđ đc điểm ra. thanks bác ạ

Sau mấy bài MP bác sáng nhiều chưa? :rolleyes:
Cám ơn bác nhiều lắm nha, em cũng áp dụng đc chút chút, né mấy vùng mỏng không vào lệnh tùm lum nữa. Bác cho e hỏi thường thì bác quy định vùng POC cỡ bao nhiêu pip vậy nhỉ? Hãy căn cứ vào gì để xác định ạ

bác cho em hỏi sáng ra bác check MP của ngày hôm trc là ra xu hướng của ngày hôm ấy luôn í ạ. với bác cho em hỏi dùng MP này thì căn cứ vào đâu để ra điểm TP ạ. em chỉ xác định đc điểm vào mà chưa xđ đc điểm ra. thanks bác ạ

Bác cứ đọc kỹ lại những bài tôi post, đầy đủ hết những gì bác hỏi. Riêng TP và stoploss tôi sẽ có ở bài sắp tới.

Bác cứ yên tâm, tôi sẽ viết rất nhiều về MP để bác học.

Cám ơn bác nhiều lắm nha, em cũng áp dụng đc chút chút, né mấy vùng mỏng không vào lệnh tùm lum nữa. Bác cho e hỏi thường thì bác quy định vùng POC cỡ bao nhiêu pip vậy nhỉ? Hãy căn cứ vào gì để xác định ạ

POC là nơi thanh khoản nhiều hơn so với những nơi khác. Nếu nó mỏng quá thì ko phải là POC. Bác cứ đọc nhiều bài của tôi là sẽ có kinh nghiệm. Bây giờ mà nói rõ thì hơi khó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên