Phương pháp giao dịch theo Stochastic.

QuocCuong

Active Member
107
95
Như mình đã giới thiệu. Mình mới tham
gia thì trường Forex, lúc trước thì mình làm Exchange Coin kiếm cơm qua ngày. Giờ mình chuyển hẳn sang giao dịch Forex và kinh nghiệm khoảng 3 tháng Demo và hơn 1 tuần với tài khoản Real. Mình mở tài khoản $150 với TickMill. Mà sàn này lởm hay sao á. Đặt lệnh toàn bị trượt giá. Hôm nay mình muốn chia sẽ với anh em phương pháp giao dịch của mình với Stochastic Khung D1 và H4 theo mình thấy khá hiệu quả khi trade từ $150 lên hơn $1500 trong hơn 1 tuần.
Nguyên tắc vô lệnh:
+Buy khi Stochastic D1 và H4 cao hơn 50 điểm.
+Sell khi Stochastic D1 và H4 thấp hơn 50 điểm
+Buy khi Stoch dưới 30 điểm mà hình thành chữ *W*
+Sell khi Stoch trên 70 điểm mà hình thành chữ *M*
Có gì thiếu hoặc bổ sung hay góp ý để diễn đàn cũng như anh em có thêm kiến thức cũng như phương pháp giao dịch hay thì mong mọi người chia sẽ.
P/S: Như em đánh thì lệnh vô dồn dập nhằm x10 tài khoản nhanh. Nên có lẽ cháy tài khoản chỉ trong nay mai vì thiếu phương pháp quản lý vốn. Nhưng đây chỉ là BackTest phương pháp của em trên tài khoản Real. Em sẽ cố gắng học thêm cách quản lý vốn để có thể tồn tại lâu hơn trong cái thị trường này.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Đang tính mở tài khoản với Tickmill, nó trượt giá cỡ bao nhiêu bạn. Nếu được bạn chụp screenshot cái Journal của MT4 cho mình xem được ko, cảm ơn bạn nhiều

Hiện tại phương pháp giao dịch của anh thế nào rồi. Lợi nhuận có ổn định không a. Em đang nghiên cứu ạ. Mong a giúp đỡ. Add Zalo e cho tiện nc với 0916711264

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên