1. Phương pháp giao dịch theo xu hướng hiệu quả với Bollinger Bands

Phương pháp giao dịch theo xu hướng hiệu quả với Bollinger Bands
    11/04/2018
    16,559 lượt xem
    Em cam on nhieu. Em đã lam dc roi

2. Bác ơi. Tại sao cây nến số 1 và cây nến số 2 phải đóng cửa dưới band trên hoặc trên band dưới thì mới được vậy?

3. The Blade

4. The Blade
  5. 2,407
    13,619
    Bởi vì giá nằm trong vùng giữa BB1 và BB2 sẽ có động lực tăng / giảm tốt hơn. Do đó, trader lợi dụng lực đó để đi theo ăn chênh lệch giá.

6. Cám ơn Ad nhá, quá hay, quá nguy hiểm

7. https://www.coinigy.com/s/i/5addbeb6bcfbe/
    Cái này áp dụng bên thị trường crypto có vẻ ko ổn hả bác, thường cây nến thứ 3 đóng cửa mình vào lệnh thì lực tăng cũng gần hết rồi

8. The Blade

9. The Blade
  10. 2,407
    13,619
    Mình chưa thử trên Crypto vì trước giờ không giao dịch Crypto nên không có kinh nghiệm về nó.

11. Sai vì phương pháp này giao dịch khi có xu hướng, khi đi ngang thì khả năng sai sẽ cao mà bạn

12. Tìm ra xu hướng cũng đâu có khó đâu ae. Chỉ cần nối 2 đáy gần nhất với nhau tạo thành 1 đường thẳng đi lên là tăng. Khi nào giá quay đầu đi xuống mà phá cái đường thẳng đó là có dấu hiều ngừng tăng. Giá mà phá trend tăng và phá luôn cái đáy trước đó gần nhất là xác nhận đổi chiều thành giảm, còn nó ko phá dc thì là side way. Trường hợp giảm thì ngược lại

13. vlxx.tv

vlxx.tv

83
    50
    Áp dụng cho scalping thì chỉnh thông số ntn bác @The Blade

14. The Blade

15. The Blade
  16. 2,407
    13,619
    Thông số như cũ bác ạ, khuyến nghị bác không nên chới scalping với hệ thống này

17. Quan trọng nhất vẫn là làm thế nào để biết thị trường đang trong xu thế nào, đi ngang hay có xu hướng. Mỗi dạng lại có cách đánh khác nhau. Có cách nào nhận biết tự động ko các bác nhỉ? Em code ea mà chưa có cách nào phân loại dc thị trường thành đi ngang hay có xu hướng.

Bình luận mới nhất

• ILOVETA trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 181 Xem / 15 Trả lời
  • No SL Trading trong Hoạt động TraderViet 177 Xem / 3 Trả lời
  • theone3000 trong Hệ thống giao dịch 611 Xem / 15 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...