Phương pháp “Lấy tiền đè thị trường”

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,188
153,371
Có một phương pháp “vui” để không thua trong các lần chơi bài xì dách (xì lát) hay chơi bài cào cái – 2 loại bài mang tính hên xui nhiều, ít phụ thuộc năng lực người chơi – là chiêu “lấy tiền đè người”. Bạn có thể đánh thế này. Lần đầu bạn đặt 1 đồng, nếu thua thì bạn lỗ 1 đồng. Lần tiếp theo bạn đặt 2 đồng, nếu thắng bạn sẽ gỡ được 1 đồng thua trước, còn nếu thua thì cộng gộp sẽ thành tổng lỗ 3 đồng. Vậy lần tiếp theo bạn đặt 4 đồng, nếu thắng sẽ gỡ được 3 đồng thua trước và lời thêm 1 đồng, nếu thua thì lỗ gộp là 7 đồng….Cứ lần sau số tiền đặt cao hơn 1 chút so với tổng lỗ là được. Trường hợp xui lắm thì chắc tầm 15 lần bạn có thể ăn 1 lần và lần ăn đó sẽ giúp bạn gỡ lại toàn bộ số thua và thậm chí còn có tý lợi nhuận “dằn túi”. Còn nếu sau tận 15 lần liên tiếp bạn vẫn thua thì chứng tỏ bạn quá đen hoặc “bà” không “độ”. Lúc đó, bạn rời sòng được rồi.

Giao dịch forex – nếu bạn không nghiên cứu về phân tích và có kinh nghiệm – thì cũng giống như cờ bạc hên xui mà thôi (không riêng gì forex mà nếu cái gì bạn không học hỏi mà làm thì đều là cờ bạc hên xui hết). Nếu bạn nào không muốn nghiên cứu thị trường mà có thể giao dịch thắng thì nghiên cứu thử phương pháp “lấy tiền đè thị trường” này xem sao.

“Chiêu” này được dân tài chính thế giới dùng đã lâu với tên gọi MARTINGALE. Đây là 1 hình thức Money management – quản lý vốn, dân gian gọi là “đi tiền” – khá hay và cũng đầy rủi ro, thậm chí rủi ro rất cao. Tôi nhớ phương pháp này tôi đọc trên forexfactory cách đây 5-6 năm gì đó và nó được viết bởi 1 anh trader người Ý thì phải. Anh bắt đầu bằng câu “Tôi là 1 người có may mắn dài hơi trong thị trường này” và giao dịch nhiều nhưng không thua. Tò mò, tôi đã đọc tiếp về phương pháp.

Tôi không dùng cách này nhưng xin giới thiệu lại cho các bạn.

Phương pháp này cũng y như cách đánh bài ở trên mà thôi. Hãy tham khảo bảng tính bên dưới nhé

Bảng tính thì anh em down trong phần đính kèm nhé

Theo bảng trên, nếu bạn bắt đầu giao dịch bằng 0.1 lot standard và dừng lỗ 25 pips, chốt lời 50 pips, Spread + comm là 30 usd/1 standard lot thì nếu bạn xui 14 lần liên tiếp, đến lần thứ 15 bạn phải vào 1 lệnh có khối lượng là 51.7 standard lot. Chỉ cần lệnh này đi đến chốt lời 50 pips thì bạn sẽ gỡ được toàn bộ số thua gộp trước đó là 24.276 usd vì bạn sẽ lời đến 24.299 usd. Lúc này, lợi nhuận của bạn sẽ còn được thêm 23 usd. Kinh dị chưa

Mục tiêu của chúng ta là tìm ra KHỐI LƯỢNG LỆNH phù hợp để khi giá chạm mức chốt lời cố định thì nó có thể giúp hòa vốn các lệnh thua trước và có lời “chút đỉnh”

Bài viết của anh người Ý đó còn có nói rằng “lần xui nhất là tôi lỗ 12 lần liên tiếp” nên tôi tính cho các bạn đến 15 lần luôn.

Tất nhiên anh chàng đó không chỉ dùng cách “lấy tiền đè thị trường” này thôi mà còn có thêm phương pháp giao dịch đi kèm nữa. Anh dùng cách đánh Breakout và dùng chuỗi trade. Cứ lệnh đầu tiên là BUY thì lệnh tiếp theo sẽ là SELL, như kiểu dò sóng thị trường. Lệnh được vào khi nó phá vỡ vùng giá do chỉ báo kỹ thuật của anh vẽ ra.

Cách “chơi tiền” như trên chỉ là 1 cách thức quản lý vốn mà thôi. Nếu nó không phù hợp với chúng ta không có nghĩa là không có người phù hợp với nó. Rõ ràng, nếu chúng ta không có phương pháp giao dịch mà chỉ muốn dùng sức mạnh của tiền để chiến thắng thì đây cũng là một giải pháp. Tuy nhiên, độ rủi ro sẽ là rất cao nếu bạn đã thua lỗ vài lệnh đầu

Tôi đính kèm File Excel tôi tính để bạn có thể thay đổi cột A, B, C, D theo ý mình. File sẽ tự tính ra phần còn lại. Lưu ý rằng từ số thứ tự lệnh thứ 2, bạn sẽ phải mò bằng tay xem khối lượng lệnh là bao nhiêu để khi điền vào thì vừa thắng lại đủ số tiền thua gộp và có dư tý lợi nhuận

Trading giống như chọn vợ hay người yêu sống vậy, hãy chọn “vợ” hoặc “người yêu” phù hợp với mình chứ đừng chọn người phù hợp với tất cả mọi người. Chả bao giờ có đâu

Có một câu đùa rằng “Chìa khóa mở được mọi ổ khóa thì là chìa vạn năng, nhưng mà ổ khóa mà chìa nào mở cũng được thì lại là ổ khóa vứt đi”. Bạn hãy chọn chìa với ổ phù hợp với nhau nhé

Luôn nhớ thử trên demo trước khi giao dịch real

Good luck and happy trading !!!

Đính kèm

• PHUONGPHAPLAYTIENDETHITRUONG.xlsx
    13.7 KB · Xem: 50

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
có đủ tiền mua 51 lot chuẩn em không cần trade làm gì cả. Em đi Ha Oai xem các em thân hình bốc lửa mặc bikini còn hơn :cool::cool::cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên