Pinbar chuyên sâu - Chuyện chưa kể

Pinbar chuyên sâu - Chuyện chưa kể

Pinbar chuyên sâu  - Chuyện chưa kể
Một rừng pinbar cản khá cứng.
View attachment 69172
Nhưng không lên vẫn bị phá như thường bác nào giải thích hộ em với.
View attachment 69173

12-6-2018 11-32-59 PM.png

Chỉ cần đặt lại một cái cản ở vùng khác, bác sẽ thấy được một góc nhìn khác. Nhưng việc có vẽ cản ở đâu ?, cũng không quan trọng bằng việc ta vẽ cản ra để làm gì ?

Đính kèm

• 12-6-2018 11-32-59 PM.png
    12-6-2018 11-32-59 PM.png
    8 KB · Xem: 3

Con này vẫn đang chạy mượt nhỉ !!.

12-10-2018 10-08-27 PM.png

:D:D

Đính kèm

• 12-10-2018 10-08-27 PM.png
    12-10-2018 10-08-27 PM.png
    14.6 KB · Xem: 2
View attachment 69817
Chắc cái tư duy về cản của em chã giống được ai trong này đâu nhỉ ? :p:p. Em thì đang có lệnh con gold này. :D
Cản này không phải của H1,giá trèo lên xuống cản là bình thường, thường trader mới trade hay trade rập khuôn giá tới cản là sell or buy mà không quan sát tâm lý thị trường tại cản đó. Trong chart trên h1 bắt đầu hình thành mô hình 2 đỉnh tại vùng cản nên kì vọng giá sẽ giảm.

Nick phixuanthi. Có điểm vào đẹp cứ gồng thoải mái về 121x đi.

Quan trọng còn lý do thì gồng, hết lý do hoặc tâm lý "trái chiều" thì cắt thôi bác.
P/S: "Người đưa đò" em đấy bác à. :p

Hello các bác. Topic dạo này yên ắng quá, thị trường mấy hôm nay sóng dữ mà ko biết các bác có "bình yên" ko ?. Mà em cũng nhận thấy đa số các topic để thảo luận bao giờ cũng vắng vẻ hơn các topic đưa chiến lược thì phải. Chắc các bác có lẽ thích "mì ăn liền" hơn. :D:D

Nhầm rồi bác à, em không phải là PhiXuanThi. Nhưng 70% trong em là "chôm" của ổng. :D:D

minh de dau "=" chu ko phai dau "iii"
Ko "=" đâu bác. Em chỉ là thằng dốt nhất trong đám đệ tử của ổng thôi. Khoe ra thế này, ko chừng ổng đi ngang thấy lại mắng em "tắt bếp" vì làm mất mặt ổng thì khổ. :(:oops::oops:

Dạo lướt qua một vòng, thì em thấy dạo này bắt đầu nhiều "chiêu thức", nhiều "môn phái" được giới thiệu càng lúc càng nhiều ( nhiều người giới thiệu hoặc một người giới thiệu nhiều cái). Đến nỗi em đọc cũng chả biết được cái gì là cái gì. Nhưng phần quan trọng nhất của việc thi triển của các môn "Chiêu thức" lại ko được nhắc đến nhỉ ?!!. Chắc các bác giấu nghề (mà em tin các bác ấy cũng ko có "gì" để giấu đâu). Ý em ở đây là Ứng dụng cụ thể các "chiêu thức" đó của các bác: Entry, SL, TP, hoặc các phản ứng khi giá ko như dự tính..
Nhiều người cho rằng PTKT có cả trăm môn phái, cả nghìn công cụ, nhưng theo em thì tất cả chỉ có một. Tất cả đều xuất phát từ cái chart "trơn" mà nhiều "cao thủ võ lâm" nhìn hoài "không thấy gì" nên từ đó mới chế ra đủ thứ trên đời.
Nay cũng là buổi tối cuối tuần Giáng Sinh rồi nên hơi lan man chút.
Giáng sinh vui vẻ nhé các bác !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên