[PineScrip] Giới thiệu Script Binary Option Barry S/R (BoBSR)

anhnguyen14

Active Member
14,942
17,876
Cuối tuần mình lại giới thiệu đến anh em một script mới để giải trí với Bo nha, vẫn câu nói cũ, cà phê vui vẻ thôi. Lucky trading.

A. Giao diện BoBSR
1. Show Signal Arrow: hiển thị mũi tên ở Exhaustion Bar.
2. Alert Enable: hiển thị cột báo hiệu ở vùng giao dịch.
3. Barry S/R Level: Cấp Fractal để tạo ra cản, mặc định là Fractal(3).
4. MACD zero line filter: bộ lọc tín hiệu MACD, macd>0 chỉ có tín hiệu call, macd<0 chỉ có tín hiệu put.
5. Pinbar filter: chỉ giữ lại tín hiệu của nến pin bar.
6. MACD value: giá trị bộ lọc MACD tùy theo từng cặp, từng thời điểm để mô phỏng sóng giá.

*Note: Dùng biểu đồ IDC ở bộ lọc Forex nhé anh em, tuyệt đối không dùng biểu đồ của sàn hen.

B. Link tải:
https://drive.google.com/open?id=1XRYOzxy8nelj6FthUaf4dpGjiXH6yK58

C. Ảnh minh họa

D. Cách cài đặt

1. Dán code vào cửa sổ Pine

2. Save, và click Thêm vào biểu đồ.

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Note: Script trên được trích ra từ bộ Script Binary Option Price Action (BoPA) và chia sẻ free đến anh em để cùng giải trí, chúc anh em tuần sau trade nhiều may mắn nhé. BoPA cũng chính thức dừng ở setup BoBSR này nhé anh em.

Iq cũng có Barry S/R nhé anh em, OTC các nền tảng biểu đồ đều nghỉ, tắt script và chiến bằng mắt thôi :D

Setup breakout & pullback này chuẩn như SGK, Macd > 0, nến số 2 (đếm từ phải về quá khứ) breakout hoàn toàn khỏi chanel, open+close+high+low đều rơi ra ngoài chanel. Nến số 1 test lại resistance lúc này đã chuyển thành support bởi nến số 2, call nhẹ và ITM đẹp

Cuối tuần mình lại giới thiệu đến anh em một script mới để giải trí với Bo nha, vẫn câu nói cũ, cà phê vui vẻ thôi. Lucky trading.

A. Giao diện BoBSR
1. Show Signal Arrow: hiển thị mũi tên ở Exhaustion Bar.
2. Alert Enable: hiển thị cột báo hiệu ở vùng giao dịch.
3. Barry S/R Level: Cấp Fractal để tạo ra cản, mặc định là Fractal(3).
4. MACD zero line filter: bộ lọc tín hiệu MACD, macd>0 chỉ có tín hiệu call, macd<0 chỉ có tín hiệu put.
5. Pinbar filter: chỉ giữ lại tín hiệu của nến pin bar.
6. MACD value: giá trị bộ lọc MACD tùy theo từng cặp, từng thời điểm để mô phỏng sóng giá.

*Note: Dùng biểu đồ IDC ở bộ lọc Forex nhé anh em, tuyệt đối không dùng biểu đồ của sàn hen.

B. Link tải:
https://drive.google.com/open?id=1XRYOzxy8nelj6FthUaf4dpGjiXH6yK58

C. Ảnh minh họa
View attachment 115994 View attachment 115995 View attachment 115996

D. Cách cài đặt

1. Dán code vào cửa sổ Pine
View attachment 115998

2. Save, và click Thêm vào biểu đồ.
View attachment 115999
Mình chưa check nên k biết Script này có repaint hay không nhưng backtest bắt râu để vào lệnh thì khá ok đó

e thấy bản này winrate cao mà .. sao bác lại bảo thấp đk nhỉ ...:eek::eek:

Không thấp, nhưng chuỗi loss dài ấy, mình đang code cái backtest cho nó rồi gởi bạn để cảm ơn ly cafe siêu chất của bạn hen :D
bác code dk martingale expiry nến tiếp theo đk k bác

bác code dk martingale expiry nến tiếp theo đk k bác
Bạn muốn bao nhiêu step, event kết thúc bằng số steps hay kết thúc khi thắng, mình không biết được không vì nào giờ mình ko dám gấp lệnh nên cũng chưa suy nghĩ thuật toán cho nó.

Bạn muốn bao nhiêu step, event kết thúc bằng số steps hay kết thúc khi thắng, mình không biết được không vì nào giờ mình ko dám gấp lệnh nên cũng chưa suy nghĩ thuật toán cho nó.
e nghĩ là nên kêt thúc khi win để mk coi nó xác xuất gấp lệnh bao nhiêu mới win coi 1 tháng gặp phải chuỗi thua cao nhất là bao nhiêu còn biêt để điều vốn hjhj

@vĩnh0902
hàng sắp về nhóe :D nhưng tỷ lệ không thể >60, martingale thì nhìn thôi mình đã tim đập chân run rồi á, chịu em nó không, mình tiếp tục hoàn thiện sản phẩm nhé, còn thiếu phụ kiện alert thôi :D

@vĩnh0902 như mình đã nói, lựa chọn là 1 nghệ thuật :D cản xa giá khó với tới nên ít cơ hội, bù lại xác suất hụt hơi của nó là khá cao :D

Thông báo hoàn thiện sản phẩm Bo Barry Support & Resistance v2.0 (BoBSR v2.0)
1. Lời cảm ơn:
Sản phẩm này sẽ không thể hoàn thành nếu không nhận được phản hồi tích cực từ những bạn đã sử dụng code free đã đăng ở #1, đặc biệt bạn @vĩnh0902 đã có nhiều yêu sách làm mình nhức não :D
* Notes; Sản phẩm này dành tặng riêng những bạn đã đóng góp ý kiến, phản hồi, đề xuất và donate trong quá trình phát triển sản phẩm.

2. Đặc điểm sản phẩm:
Cược Bo theo mức kháng cự & hỗ trợ Barry SR với bộ lọc MACD (tùy chọn)
* Tín hiệu chỉ xuất hiện khi đã hình thành cản kháng cự / hỗ trợ. Khi giá tạo mô hình 2 đỉnh hoặc 2 đáy (đuôi nến = SR), đuôi nến retracement >40% HILO, giá đóng cửa vẫn chưa bật ngược qua khỏi giá mở cửa, tín hiệu được xác nhận và vào lệnh.
* Về bộ lọc MACD zeroline: tín hiệu put chỉ xuất hiện ở thị trường quá bán (MACD<0), tín hiệu call chỉ xuất hiện ở giai đoạn thị trường quá mua (MACD>0)
* Có chức năng back test và danh sách các giao dịch để anh em tiện kiểm tra chu kỳ của Barry S&R cũng như bộ lọc MACD
* Có chế độ Martingale Mode để anh em thống kê số bước nhồi lệnh.
* Có chức năng alert vào thiết bị cầm tay để anh em biết thời điểm bật chart.

3. Giao diện sản phẩm

5. Nhận code sản phẩm:

Anh em nào có nhu cầu nhận code nếu sẵn lòng donate thì trao đổi qua hộp đối thoại nhé, các request ở ngoài topic mình xin lỗi sẽ không rep nha. Code phi thương mại, chỉ cần anh em sẵn lòng donate và confirm không phát tán code (hic,..) là được à.
* Notes: Code ở #1 vẫn free, anh em có thể trải nghiệm nếu chưa có nhu cầu sử dụng sản phẩm hoàn thiện.
-----
Chúc anh em nhiều xanh nhé.
@vĩnh0902 check mail xem google đã gõ cửa tặng quà chưa nhen :D

Thông báo hoàn thiện sản phẩm Bo Barry Support & Resistance v2.0 (BoBSR v2.0)
1. Lời cảm ơn:
Sản phẩm này sẽ không thể hoàn thành nếu không nhận được phản hồi tích cực từ những bạn đã sử dụng code free đã đăng ở #1, đặc biệt bạn @vĩnh0902 đã có nhiều yêu sách làm mình nhức não :D
* Notes; Sản phẩm này dành tặng riêng những bạn đã đóng góp ý kiến, phản hồi, đề xuất và donate trong quá trình phát triển sản phẩm.

2. Đặc điểm sản phẩm:
Cược Bo theo mức kháng cự & hỗ trợ Barry SR với bộ lọc MACD (tùy chọn)
* Tín hiệu chỉ xuất hiện khi đã hình thành cản kháng cự / hỗ trợ. Khi giá tạo mô hình 2 đỉnh hoặc 2 đáy (đuôi nến = SR), đuôi nến retracement >40% HILO, giá đóng cửa vẫn chưa bật ngược qua khỏi giá mở cửa, tín hiệu được xác nhận và vào lệnh.
* Về bộ lọc MACD zeroline: tín hiệu put chỉ xuất hiện ở thị trường quá bán (MACD<0), tín hiệu call chỉ xuất hiện ở giai đoạn thị trường quá mua (MACD>0)
* Có chức năng back test và danh sách các giao dịch để anh em tiện kiểm tra chu kỳ của Barry S&R cũng như bộ lọc MACD
* Có chế độ Martingale Mode để anh em thống kê số bước nhồi lệnh.
* Có chức năng alert vào thiết bị cầm tay để anh em biết thời điểm bật chart.

3. Giao diện sản phẩm
View attachment 119260 View attachment 119261 View attachment 119262 View attachment 119263 View attachment 119264

5. Nhận code sản phẩm:

Anh em nào có nhu cầu nhận code nếu sẵn lòng donate thì trao đổi qua hộp đối thoại nhé, các request ở ngoài topic mình xin lỗi sẽ không rep nha. Code phi thương mại, chỉ cần anh em sẵn lòng donate và confirm không phát tán code (hic,..) là được à.
* Notes: Code ở #1 vẫn free, anh em có thể trải nghiệm nếu chưa có nhu cầu sử dụng sản phẩm hoàn thiện.
-----
Chúc anh em nhiều xanh nhé.
@vĩnh0902 check mail xem google đã gõ cửa tặng quà chưa nhen :D
có sớm thê bác hihi. e vừa đi nhậu về tê lê phê:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 26 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 293 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,135 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên