[PineScript] Giới thiệu Script Bo Exhaustion Bar (BoExB)

À, anh em dùng tradingview thì dùng biểu đồ IDC để có tín hiệu chính xác nhé, tuyệt đối không dùng biểu đồ của sàn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông báo cập nhật Script BoExB
1. Lý do cập nhật: khắc phục tín hiệu repaint
2. Mời anh em tải lại bản cập nhật ở bên trên và chân thành cảm ơn @vĩnh0902 đã dùng sản phẩm của mình và phản hồi nhanh chóng giúp mình khắc phục sự cố sớm :D
3. Script BoEngulfing và BoPA cũng đã được cập nhật cùng với Script này.

Okay, đúng là khung lớn tỷ lệ win cao nên mình không để ý, chân thành cảm ơn bạn rất rất nhiều luôn, mình đã khắc phục xong, để lát tranh thủ nghỉ trưa mình sẽ update lại code toàn bộ. Tks bạn rất nhiều nhé, khi cập nhật xong mình sẽ thông báo, phiền bạn tải lại nha :D
View attachment 115152
cảm ơn bác còn chưa xong ý chứ lại. hihi. bác giỏi IT ghê e mộ dung phục bác:D:D. đã z còn hay chia sẻ free

Thông báo cập nhật Script BoExB
1. Lý do cập nhật: Bổ sung bộ lọc tín hiệu cho Exhaustion Bar
2. BoPA cũng được cập nhật tương tự
3. Mời anh em tải lại ở #1
4. Ảnh minh họa

Đây là bộ script PA nhưng MACD là một bộ lọc cực kỳ quan trọng, vì mỗi cặp tiền tệ có cấu trúc sóng khác nhau, nên anh em linh hoạt thay đổi thông số MACD để có thể mô phỏng sóng phù hợp nhất nhé. Lucky trading

dạo này không còn trade BO nữa, không còn những ngày tháng tự do. Bác có bài mới cứ tag với nhé. Để dành khi nào rãnh sẽ tìm hiểu lại.

làm sao để cho cái này ở tradingview được ạ. e newbie nên mong các bác hướng dẫn
Bật cửa sổ Pine editor ở thanh công cụ bên dưới, dán code vào, save lại, bấm vào nút thêm vào biểu đồ, vậy là xong đó bạn, trên biểu đồ bên cạnh tên chỉ báo sẽ có nút để tùy chỉnh thông số để tinh chỉnh cho phù hợp với từng cặp tài sản hoặc hình thái thị trường, cái này là tùy kinh nghiệm mỗi người. Newbie mình nghĩ bạn chưa nên dùng chỉ báo, hãy đọc các bài học mô hình nến trong lớp học của TraderViet trước khi áp dụng bất cứ chiến lược nào nhé. Chúc bạn nhiều may mắn :D

Mình nghĩ không trade nữa thì mới đúng là tự do tự tại í. Chúc bạn nhiều thành công ở lĩnh vực đang hoạt động nhé :D
Thời điểm sinh lợi nhuận thì quyết định nghỉ việc và mơ mộng về những ngày tháng tươi đẹp, đc vài tháng thì đãnh mãi ko có lợi nhuận. Không thua nhưng cảm giác nặng nề quá. Suy nghĩ mãi mới quyết định đi xin việc lại :D

Bạn anhnguyen14,hông ko dặn các bạn ấy nhớ áp dụng phiên á,vác vào LD,NY,lại tẩu hảo nhập ma.
yeah, tks bạn đã nhắc các anh em. Hihih, trước khi em Á đóng cửa BoPA (setup BoExB) chốt thêm 1 nến. Để thử xem London ngày thứ 6 thế nào :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên