Pit Bull: những bài học từ một Day Trader đỉnh cao - sách hay cho anh em Trader

Nếu anh em từng biết đến Marty Schwartz qua cuốn Market Wizard của Jack Schwager hay qua bài viết của bạn @chauchau1207 trong 10 bí mật về nguyên tắc và quy tắc giao dịch của phù thùy thị trường thì chắc chắn không thể bỏ qua cuốn sách này.

Để mình giới thiệu một chút về Marty cho bạn nào chưa biết về ông. Marty nguyên là một nhà phân tích cổ phiếu, sau đó thì chuyển sang làm Trader độc lập. Schwartz đã thành công khi ông kết hợp phân tích kỹ thuật với xác suất thống kê trong toán học. Ông từng biến 40.000 USD lên 20 triệu USD và thắng giải thi đầu tư của nước Mỹ (US Investing Championship) năm 1984. Khi được hỏi rằng phân tích kỹ thuật có tác dụng gì không, ông trả lời "Tôi đã dùng phân tích cơ bản trong 9 năm và bây giờ thì trở nên giàu có bằng phân tích kỹ thuật".

Cuốn sách này không chỉ chứa đựng những hướng dẫn về cách Marty trade, sách còn là những câu chuyện nó thiết nghĩ cũng rất bổ ích để anh em hiểu được con đường trở thành một Trader thành công sẽ như thế nào.

Nội dung cụ thể thế nào, có lẽ mình sẽ để anh em tự trả lời thay vì đánh giá cụ thể như các sách đã từng giới thiệu trước đây. Anh em comment để mình gửi sách qua hộp thư thoại nhé.

Lưu ý: không gửi qua email nên anh em đừng đăng email lên trang nhé.

Happy Reading!

Xem thêm

>> Có thật những ai làm thầy thì không thể trade?

>> Một Trader mô phỏng lại thí nghiệm về Turtle Traders và kết cục
hi bạn ! Bạn gởi giúp mình cuốn sách này nha ! thanks bạn !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên