1. Price Action chuyên sâu - Tổng hợp các bài viết và vài lời cuối

Price Action chuyên sâu - Tổng hợp các bài viết và vài lời cuối
    07/06/2019
    36,271 lượt xem
    Nhiều Trader gắn lên biểu đồ giá của họ với các đường đủ màu sắc của các chỉ báo - indicator, rồi nhận ra rằng họ vẫn thua đều ngày qua ngày. Lẽ dĩ nhiên họ sẽ kết luận các indicator chính là gốc rễ vấn đề. Họ quyết định rằng Price Action trading chính là chén thánh, vì Price Action tập trung vào giá và loại bỏ toàn bộ indicator.

Nhưng thực tế thì khác, chẳng có Chén Thánh nào cả.

Anh em đừng hiểu sai ý mình. Cũng như anh em, mình cực thích Price Action Trading. Mình đang giao dịch bằng Price Action, đều đặn đọc bài phân tích của Nial Fuller mỗi đầu tuần. Mình thậm chí còn đang viết 1 quyển sách nhỏ về Price Action Trading, đương nhiên là bằng tiếng Việt. Sách cũng chỉ bao gồm những vấn đề đơn giản về Price Action Trading, nhưng đảm bảo sẽ hữu ích cho anh em yêu thích trường phái giao dịch này.

Nó hấp dẫn đối với mình bởi vì nó đơn giản và “thẳng thắn”, có sao nói vậy. Hành động giá không biết nói dối.

Tuy nhiên, Price Action cũng chỉ là 1 phương pháp giao dịch. Nó đương nhiên không phải là cách duy nhất để giao dịch có lợi nhuận, và indicator vẫn mang trong mình 1 vị trí và giá trị của riêng nó.

Những người nói với anh em rằng phương pháp của họ là tốt nhất, là cách duy nhất để trade thì thường chỉ muốn bán thứ đó cho anh em. Họ không nghĩ về thứ tốt nhất cho anh em đâu. Hãy nhớ điều này khi anh em đang muốn tìm cho mình 1 phương pháp giao dịch.

Bài cuối này mình muốn ghi ra toàn bộ các bài học mà mình đã dịch và viết trong Trader-can-phai-biet-phan-2-ky-3.24968/" class="VNNETlink " >Price Action chuyên sâu, từ những kiến thức nền tới các chiến lược giao dịch Price Action nâng cao, để anh em muốn tìm đọc lại đỡ thời gian đi kiếm.

Phần 1: Price Action cho người mới bắt đầu:

Phần 2: Các công cụ mà Price Action tận dụng:
    Phần 3: Các mẹo và kỹ thuật vận dụng Price Action để giao dịch:
    Phần 4: Các quy tắc của một Price Action Trader:
    Phần 5: Các chiến lược giao dịch Price Action:
    Phần 6: Tài liệu tham khảo về Price Action:
    Thân tag vài anh em @Kinh Doanh Minh Bach @Trần Thế Vũ @Fxtranchuvn @Forexer @Hồ Quang @Vũ Hiệp @duy do @manhcuong07 @danghiep66 @Hoamuaha3 @Trương Thăng Trà @duponcc2014 @phamchau @ngo tuan @beonguyen89 @hshinitrip @Jikayy

@Vũ Thái Dương @AkPro @tranduytam @MinhSa @Hau Tran @danghiep66 @Tu*_Mã_Ý @Vũ Văn Nam @bokukit89 @Cacomdonglanh @vosdangvu @V26-qn @MrCoffee @chonsamac100 @Hoamuaha3 @Vudinh @Ren @boiboi2020 @victor_tran @phuchatri @ztatuzv @Duc93 @Chau Tuan Kiet @le huu tri @talu @PhanCuong @Quách Văn Tùng @luongdaichi @Akimth @Hunter287 @lenam59 @Thanh Duc @visoso @chaunv @gullit56 @nguyencuongbk @Ha Thai @Lưu văn Trước @Ogival1929 @huytoanhht @Huynhduc0910 @NgocThuy @Mkey @Nguyên1995 @Koolkiller @dunght86 @ngo tuan @hung thinh @Mr Bao @DvDfx @Phongmta_1992 @Phuctrader @Dao Quoc Nam @tungmnh @Ta Quynh Nhieu @Joshua @iC3tea @Cuongvt89 @tanchuvt @anhan0524 @Tao @suplo @MaiTran82 @EMCHILACONGAI @VĂN PHÚC @Đỗ ĐỨc Thịnh @ĐỖ VĂN @Ha Anh Nguyen @Đặng Quý Ngọc @Tưởng Duy Bình @zunkun @danghiep66 @datpham89 @Tuthuy8788 @Van Quyet @huyengocnguyen

@andy86 @Vnd368 @Trương Nhật @huyphanthanh78 @Duongbr @vu cuong 0212 @Chuyên Hoa @Hai Lúa 1309 @Bo la lot khanh @Quanganh2911 @nguyenle @TDTrung @qlinh8916 @Binh92 @Vipautopro @Taddy @Hinhnhanbang @fso56 @T789 @Remy.J @Phan Daun @Apple26986 @borntoberich @lehung2080 @Annguyenngoc @trinhDiep @phuchatri @Lê Thanh Hưởng @ngthanhlong1991 @Tuan Louis @nhpenter @manhcuong07 @KaitoMA @phamchau @Socola2501 @Vudinh @HuyVT @tinhtoan2018 @Ho chung @namnuyen245 @tran van thuong @Tiger Beer @haixvs @quocthinhit @Donal Trump @tuanlong12us @Duylee Trader @Vu Van Thien @ngthanhlong1991 @HeroCat @Luong Huu Vinh @Huong.tran @dinhchiendc @AnhTuan9696 @dung123456 @Kim Phong @Benjamin Graham @Mr Beand @Trương Thăng Trà @Nguyễn Ngọc Anh @Thịnh16127 @Nguyen Quy262 @Đoàn Văn Huy @Thuý nhà quê @AnNguyenaptx4869 @duongmmo @Hisoka @Nguyễn Mạnh Hà @Mkey @baotony @vitrinh @Phan Huu Long @Phu @lehop0411 @BoyCTO @THANGPX @pham quang huy @Tuanvt @takhaclam @Galuoinhac @lucky0506 @JN722 @Van Quyet @Huỳnh Văn Phép @thanh70 @Trương Kiến Tường @vinh68 @Mayheo @mrfarmit @tinhtoan2018 @Hoankt5 @vinhbt @NgXHoa @Nguyenductvd @Ngotri.xz @Đậu Hiếu @Bigboy @duy do @daogiahieu @Shadow_ShaDow @huy8895 @Nguyễn Văn Bình @vanlai @Mr TacKe @Adotu87 @longtieu @Trần Nguyễn Lộc @Hồ Linh @Akaisan @quanglea @Nguyễn Trung Lâm @ursula @Mayheo @CHART669 @Đào Thái @NinhAKA @Dantapsu @ulanbato @GauGia @youshunei @Vivian-Châu @tan loc

Hoài cảm ơn anh em đã đồng hành vài tháng qua để hoàn tất chuỗi bài này, có những anh em không bỏ bài viết nào. Hy vọng chuỗi bài giúp anh em được phần nào để biết và áp dụng Price Action trading vào giao dịch. Xin Cảm Ơn!

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    Đang tải...
  2. kawaii

kawaii

78
    22
    Có công cụ nào giúp mình xác nhận mô hình nến nr4 hoặc nr7 ko bác nhỉ ??

3. an..hy

an..hy

4,530
    5,497
    cuối cùng cũng có trọn bộ .... chỉ chờ thế này thôi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    học cái này xong học MP có tẩu hỏa k ta :rolleyes::rolleyes:

Mạc AnNhật Hoài bài này.
  4. nhìn bằng mắt thường hoặc... tự code thôi bác :D

kawaii bài này.
  5. RonFed

RonFed

984
    997
    Quá tuyệt vời @Nhật Hoài
    Mời các Trade ra Hiệp khách đảo luyện công

Nhật Hoài bài này.
  6. thank you người có tâm

Nhật Hoài bài này.
  7. Mạc An

8. Mạc An
  9. 10,851
    40,161
    Bình thường các hạ cũng đã tẩu hỏa nhập ma rồi, luyện thêm chắc cũng k bị chi mô :D

10. Mạc An

11. Mạc An
  12. 10,851
    40,161
    Tks bin :D

Nhật Hoài bài này.
  13. thanh70

thanh70

41
    38
    Còn đâu những buổi chiều 2,4,6 ngồi chờ bài của Bác chủ, những kỷ niệm đẹp như ngày trước chờ nghe Làn Sóng Xanh vậy. Cám ơn Nhật Hoài

Nhật Hoài bài này.
  14. kawaii

kawaii

78
    22
    Code quá bác , chứ nhiều lúc tâm lý hơn thua :D:D:D:D

15. Cảm ơn bác Hoài nhé! bác vất vả rồi. Em sẽ ngâm cứu dần.

Nhật Hoài bài này.
  16. Cám ơn anh đã và đang giúp ích nhiều cho a e. Vậy là ko còn chờ như thói quen mọi khi rồi

Nhật Hoài bài này.
  17. Cảm ơn Nhật Hoài. Hy vọng vào một ngày đẹp trời gần nhất, Hoài sẽ công bố cuốn sách nhỏ của Hoài cho anh em cùng chiêm ngưỡng

18. cám ơn bác nha,khi nào có sách mong bác chia sẻ với

Nhật Hoài bài này.
  19. Cảm ơn Nhật Hoài nhiều nhé

Nhật Hoài bài này.
  20. Cảm ơn bác hành trình vừa qua

21. duy do

duy do

117
    72
    Cảm ơn bác đã có bài tổng hợp này,có lẽ em vẫn còn xót chưa đọc

Nhật Hoài bài này.
  22. zunkun

zunkun

104
    85
    cám ơn bác! loạt bài này và loạt tâm lý giao dịch đã giúp mình không ít trên con đường trading đầy chông gai này.

Nhật Hoài bài này.
  23. Phu

Phu

5
    3
    cảm ơn anh.

Nhật Hoài bài này.
  24. cảm ơn bác Hoài rất nhiều.

Nhật Hoài bài này.

Bình luận mới nhất

• Phước@ trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 15,128 Xem / 26 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 140,671 Xem / 5,721 Trả lời
  • kokuyomata trong Hệ thống giao dịch 497 Xem / 1 Trả lời
  • Minh Knight trong Sách - Tài liệu 37,990 Xem / 26 Trả lời
  • Minh Knight trong Sách - Tài liệu 30,595 Xem / 25 Trả lời
  • Hoàng Cường trong Hệ thống giao dịch 293 Xem / 2 Trả lời
  • Minh Knight trong Sách - Tài liệu 22,061 Xem / 23 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    LMAX Global
    FXCM
    Doo Prime