PTKT Cryto currency theo USD hay BTC?

LamLT2

Active Member
485
316
Mấy hôm nay em đắn đo. BTC lên vù vù, giá altcoin theo USD thì tăng trong khi giá tính theo BTC thì sml (teen, :) ). Vậy các bác cho hỏi, PTKT dùng đồ thị theo BTC hay theo USD thì hợp lý ạ?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Tùy bác trade với cái nào thì pt với cái đó. Bác trade altcoin với BTC thì phân tích chart altcoin với BTC. Bác trade BTC với USDT thì phân tích BTCUSD hoặc BTCUSDT cũng được vì thằng USDT nó ngang với USD.

Tùy bác trade với cái nào thì pt với cái đó. Bác trade altcoin với BTC thì phân tích chart altcoin với BTC. Bác trade BTC với USDT thì phân tích BTCUSD hoặc BTCUSDT cũng được vì thằng USDT nó ngang với USD.
Cám ơn bác Dương Huy đã comment. Bình thường thì đúng thế, nhưng vấn đề là giá theo USD và BTC nó có mối quan hệ với nhau, nhưng lại có thể không phải là cùng xu hướng. nhiều khi tính theo $ thì lãi nhưng tính theo BTC thì lại lỗ to và ngược lại. Do đó em nghĩ là 2 đồ thị không độc lập với nhau mà có ảnh hưởng ít nhiều và khá khó khăn khi đánh giá PTKT!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên