(PTKT) EMA 1200 chính thức trở thành đường kháng cự cho BTC

DuyHuyHCM

Active Member
26
79
Phân tích kỹ thuật
(EMA : trung bình di chuyển theo hàm mũ)

Chào cả nhà! Hôm nay chúng ta lại có một bài update phân tích về xu hướng của Bitcoin. Tôi sẽ vào thẳng vấn đề luôn nhé. Đầu tiên, hãy quan sát đồ thị 4h dưới đây, bạn sẽ thấy 2 thứ mà chúng ta đã chờ đợi suốt thời gian qua. Đầu tiên, bạn có thể thấy là ngay khi BTC đi qua đường EMA 1200 (đường màu đó) mà gần như ngay lập tức chúng ta có một sự sụt giá. Tôi đã đề cập đến đường EMA rất nhiều lần trong các bài viết trước nhưng chưa xác định được tính chất của nó. Hôm nay chúng ta có thể chính thức xác nhận đây là đường kháng cự EMA 1200.

Tiếp theo, bạn sẽ thấy rằng BTC đang giảm dần theo Bear Flag ( cờ giảm giá). Hình nến trước (trong biểu đồ hình nến) đó đã thực hỗ trợ vào đúng phần đáy của vùng hỗ trợ/ kháng cự mà tôi đã chỉ ra. Cây nến tiếp theo đang cố vươn cao hơn nhưng cũng chỉ dừng lại ở đáy Bear Flag. Nhưng điều đó cũng đủ chứng minh tính chất của vùng là vùng kháng cự. Vì vậy, nếu mô hình này tiếp tục phát triển theo đúng những gì tôi xác nhận ở đây thì giá sẽ rơi vào xu hướng giảm. Và điều đó nghĩa là, tôi hay bạn cũng đều không nên mua vào thời điểm này. Nếu bạn chưa hiểu sâu về phân tích kỹ thuật, vậy bạn cũng nên nhận ra những yếu tố về một thị trường giá giảm ở đây và mua vào bây giờ đồng nghĩa với rủi ro cao và khả năng sinh lời thấp. Dù rằng cũng có khả năng giá sẽ tăng mạnh sau khi thoát khỏi xu hướng giảm của Bear Flag và xác nhận EMA 1200 mang tính chất kháng cự nhưng xin nhắc các bạn rằng khả năng này không lớn. Và bản thân tôi, những trader và những nhà phân tích chuyên môn, thì đều chỉ quan tâm đến những kịch bản có nhiều khả năng xảy ra. Vậy nên, tại thời điểm này, tôi đang đợi những dấu hiệu chính thức xác nhận tính kháng cự của phần đáy Bear Flag, kéo theo điểm dừng (điểm Rejection), và vùng nghỉ ngơi (Break) ở dưới vùng hỗ trợ/ kháng cự. Đó là những dấu hiệu để tôi bắt đầu mua,và thêm cả MACD giá giảm cắt qua nữa.

Về MACD, nó đang cố gắng vượt qua vùng giá giảm sau khi gặp sự kháng cử ở cuối vùng này. Đường hỗ trợ màu đen là mục tiêu chung của tôi. Giả như giá giảm sau Bear Flag chính thức được xác nhận bởi điểm dừng Rejection, có nhiều khả năng chúng ta sẽ có một đợt sóng bán ra khác.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Tôi đánh giá cao bài viết của bác vì nó khá đày đủ chi tiết. Có một vấn đề tôi e ngại rằng điểm kháng cự này sẽ thay đổi ?

Mình không đánh giá cao bài viết, mong bác chủ thớt lần sau có copy của người khác trên tradingview thì ghi nguồn dẫn rõ ràng, thân!

ở chart 1h Binance thỉnh thoảng có những giao điểm tử thần và bứt phá, kèm theo tín hiệu âm dương đảo chiều lên xuống. mấy bác nên theo dõi xem khi nào nó giao nhau để vào hay ra altcoin cho chắc.
còn phần giá mua đẩy lên hoặc đạp xuống theo dõi bên GDax của coinbase là Chính Xác nhất vì giá nó lúc nào cũng có tường mua và bán vài chục bit liên tục và giá nó chạy trước các sàn khác, chênh lệch với binance cả 40-50usd là bình thg. chứ ko bán mua lắt nhắt như binance khối lượng như ảo mà lag kinh khủng.
https://www.gdax.com/trade/BTC-USD
Nói chung tham khảo càng nhiều càng tốt để quyết định xuống tiền.

Theo lời góp ý của bác @tienmahoa , đề nghị bác @DuyHuyHCM nhớ ghi nguồn ghi dịch bài và up lên TraderViet. Chúng ta đóng góp cho cộng đồng là điều rất tốt, rất đáng trân trọng, nhưng chúng ta cũng phải tôn trọng quyền tác giả nữa nhé.

Đây là bài phân tích của MagicPoopCannon, mình đã có ý nhắc nhở, chủ thớt lần sau đề nghị ghi rõ nguồn k thôi mọi người lầm tưởng ! Thân
Mình mới đọc bài thấy phong cách viết rất là MPC, nhìn lên chart thấy lá cờ bear flag cũng là độc quyền của bác ấy. Thanks bác đã góp ý thẳng thắn.

Đây là bài phân tích của MagicPoopCannon, mình đã có ý nhắc nhở, chủ thớt lần sau đề nghị ghi rõ nguồn k thôi mọi người lầm tưởng ! Thân
Mình thấy hay share cho ae cùng phân tích, bác bốc phốt em ghê quá :) lần sau em rút kinh nghiệm nhé bác, cảm ơn bác!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,359 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên