Putin lên án Bitcoin, kêu gọi Nga cấm các đồng tiền kỹ thuật số

Pan

Active Member
1,613
5,723
RT và Reuters của chính phủ Nga đều báo cáo rằng Vladimir Putin đã quyết định chống lại các đồng tiền kỹ thuật số nói chung và Bitcoin nói riêng. RT cho biết Putin cho rằng tiền kỹ thuật số có thể được sử dụng để tài trợ cho khủng bố, trốn thuế và rửa tiền, và chính Bitcoin là một kế hoạch mô hình kim tự tháp.

Quan điểm của Putin

RT trích dẫn lời của Putin nói rằng Bitcoin tạo ra:

"Cơ hội để rửa tiền từ các hành vi phạm tội, trốn thuế, thậm chí là tài trợ cho khủng bố, đồng thời ngày càng có nhiều mô hình lừa đảo được tạo ra."

Sau khi Putin đổ lỗi cho Bitcoin về những vấn đề hình sự của Nga, ngân hàng trung ương đã lặp lại lời nhận xét của mình, gọi đồng tiền kỹ thuật số này là một mô hình kim tự tháp:

"Chúng tôi đã thấy rằng Bitcoin đã chuyển đổi từ một hình thức thanh toán thành một tài sản được mua để đạt được năng suất cao trong một khoảng thời gian ngắn. Đây chính là định nghĩa của một mô hình kim tự tháp. "

ngân hàng trung ương nga - traderviet.jpg

Kế hoạch trước đó

Trớ trêu thay, chỉ mới tháng trước Bộ trưởng Tài chính Anton Siluanov cho biết:

"Không có lý do gì để cấm [tiền kỹ thuật số] cả, điều cần làm là phải đưa ra quy định rõ ráng."

Cách đây chưa đầy một tuần, Siluanov đã lên kế hoạch có cả về chủ đề cryptocurrency trong chiến lược kiến thức tài chính của nước này.

Tương tự, vào cuối tháng Tám, Cointelegraph đã thông báo rằng Sở giao dịch Moscow đang xem xét thêm vào các công cụ phái sinh Bitcoin và các quỹ giao dịch (ETF) cũng dự định thêm Bitcoin vào các dịch vụ của họ.

Phó Bộ trưởng Tài chính Nga Alexey Moiseev gần đây cũng đã gọi Bitcoin là một chương trình kim tự tháp và tuyên bố ý định của ông là không cho phép "những người bình thường" mà chỉ cho phép "các nhà đầu tư đủ tiêu chuẩn" mua Bitcoin mà thôi.

alexey moiseev - traderviet.jpg

Tình hình hiện tại

Cointelegraph báo cáo rằng Ngân hàng Nga đang cố gắng chặn tất cả các giao dịch Bitcoin trong nước. Bất chấp những thông tin tiêu cực mạnh mẽ của Nga hôm nay cùng với một loạt lệnh cấm khác từ Trung Quốc và Hàn Quốc, Bitcoin vẫn đang tiếp tục đà tăng hướng đến 5.000 USD. Sau đợt giảm mạnh từ 5.000 USD xuống còn 3.000 USD trong tháng trước thì Bitcoin đang phục hồi nhanh chóng, giúp đồng tiền kỹ thuật số này gần như trở lại mức cao trước đó.

Xem thêm:

> Cơ bản về Bitcoin - Những yếu tố ảnh hưởng đến giá của Bitcoin

Nguồn: CoinTelegraph

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
RT và Reuters của chính phủ Nga đều báo cáo rằng Vladimir Putin đã quyết định chống lại các đồng tiền kỹ thuật số nói chung và Bitcoin nói riêng. RT cho biết Putin cho rằng tiền kỹ thuật số có thể được sử dụng để tài trợ cho khủng bố, trốn thuế và rửa tiền, và chính Bitcoin là một kế hoạch mô hình kim tự tháp.

Quan điểm của Putin

RT trích dẫn lời của Putin nói rằng Bitcoin tạo ra:

"Cơ hội để rửa tiền từ các hành vi phạm tội, trốn thuế, thậm chí là tài trợ cho khủng bố, đồng thời ngày càng có nhiều mô hình lừa đảo được tạo ra."

Sau khi Putin đổ lỗi cho Bitcoin về những vấn đề hình sự của Nga, ngân hàng trung ương đã lặp lại lời nhận xét của mình, gọi đồng tiền kỹ thuật số này là một mô hình kim tự tháp:

"Chúng tôi đã thấy rằng Bitcoin đã chuyển đổi từ một hình thức thanh toán thành một tài sản được mua để đạt được năng suất cao trong một khoảng thời gian ngắn. Đây chính là định nghĩa của một mô hình kim tự tháp. "

Kế hoạch trước đó

Trớ trêu thay, chỉ mới tháng trước Bộ trưởng Tài chính Anton Siluanov cho biết:

"Không có lý do gì để cấm [tiền kỹ thuật số] cả, điều cần làm là phải đưa ra quy định rõ ráng."

Cách đây chưa đầy một tuần, Siluanov đã lên kế hoạch có cả về chủ đề cryptocurrency trong chiến lược kiến thức tài chính của nước này.

Tương tự, vào cuối tháng Tám, Cointelegraph đã thông báo rằng Sở giao dịch Moscow đang xem xét thêm vào các công cụ phái sinh Bitcoin và các quỹ giao dịch (ETF) cũng dự định thêm Bitcoin vào các dịch vụ của họ.

Phó Bộ trưởng Tài chính Nga Alexey Moiseev gần đây cũng đã gọi Bitcoin là một chương trình kim tự tháp và tuyên bố ý định của ông là không cho phép "những người bình thường" mà chỉ cho phép "các nhà đầu tư đủ tiêu chuẩn" mua Bitcoin mà thôi.

Tình hình hiện tại

Cointelegraph báo cáo rằng Ngân hàng Nga đang cố gắng chặn tất cả các giao dịch Bitcoin trong nước. Bất chấp những thông tin tiêu cực mạnh mẽ của Nga hôm nay cùng với một loạt lệnh cấm khác từ Trung Quốc và Hàn Quốc, Bitcoin vẫn đang tiếp tục đà tăng hướng đến 5.000 USD. Sau đợt giảm mạnh từ 5.000 USD xuống còn 3.000 USD trong tháng trước thì Bitcoin đang phục hồi nhanh chóng, giúp đồng tiền kỹ thuật số này gần như trở lại mức cao trước đó.

Xem thêm:

> Cơ bản về Bitcoin - Những yếu tố ảnh hưởng đến giá của Bitcoin

Nguồn: CoinTelegraph

bác putin muốn đạp bitcoin để hỗ trợ cho eth của nhà bác ấy lên đó mà, block chain bác ấy đã đưa vào áp cho cho quản lý trên nền quốc phòng rồi, nhưng là dựa trên nền tảng của eth @@

• Like
Reactions: Pan
bác putin muốn đạp bitcoin để hỗ trợ cho eth của nhà bác ấy lên đó mà, block chain bác ấy đã đưa vào áp cho cho quản lý trên nền quốc phòng rồi, nhưng là dựa trên nền tảng của eth @@
Vậy là sắp tới ETH có khả năng tăng mạnh đúng không bác

Vậy là sắp tới ETH có khả năng tăng mạnh đúng không bác

Vitalik Buterin hiện không muốn eth là phương tiện trao đổi hàng hóa nữa, mà hắn ta đang hướng eth đến một nền tảng để các ứng dụng khác phát triển trên nền tảng đó, vì vậy sau đợt hard fork Byzantium của eth này không ai đoán trước được điều gì cả, nên giá eth chững lại bữa giờ không thay đổi do không có giao dịch nhiều, bạn có thể xem khối lượng giao dịch của nó thì biết.

1 là sau hard fork em nó thăng hoa, 2 là rơi cái bịch :D:D:D:D

• Like
Reactions: Pan
Tôi thấy các bác coin trader chủ yếu dựa vào tin nhỉ. Các bác không nghiên cứu phân tích kỹ thuật hoặc ptcb mà nhìn tin thôi thì chết sớm đó.

với coin thì nhìn tin là chuẩn r
Nếu em có tư duy như vậy thì anh xin chúc em may mắn trong bất kỳ lĩnh vực nào mà em đầu tư. Những tin tức khi đến được với em thì nó đã qua tay 8000 đại bàng và thậm chí nó còn được đại bàng tạo ra luôn để lùa.

Anh có 1 câu như này tặng em "Đừng đầu tư vào cái gì mà mình không hiểu về nó"

Vitalik Buterin hiện không muốn eth là phương tiện trao đổi hàng hóa nữa, mà hắn ta đang hướng eth đến một nền tảng để các ứng dụng khác phát triển trên nền tảng đó, vì vậy sau đợt hard fork Byzantium của eth này không ai đoán trước được điều gì cả, nên giá eth chững lại bữa giờ không thay đổi do không có giao dịch nhiều, bạn có thể xem khối lượng giao dịch của nó thì biết.

Bác cũng nghĩ giống mình đấy, nhìn chart thì thấy giá ETH đang sideway để đoán sắp tới tăng hay giảm gì cũng khó.

Nếu em có tư duy như vậy thì anh xin chúc em may mắn trong bất kỳ lĩnh vực nào mà em đầu tư. Những tin tức khi đến được với em thì nó đã qua tay 8000 đại bàng và thậm chí nó còn được đại bàng tạo ra luôn để lùa.

Bác @DuongHuy noi đúng, nhưng kiểu em lướt sóng ngắn thì chia 60/40 - tin/kĩ thuật ạ :D vẫn chưa lỗ nhiều nên tạm theo :))

vâng ạ, nên e cũng mất kha khá đấy. hi. giờ ko đầu tư, mà đầu cơ thôi anh

Bác cũng nghĩ giống mình đấy, nhìn chart thì thấy giá ETH đang sideway để đoán sắp tới tăng hay giảm gì cũng khó.
thời gian này em có nên đổi ethe sang bitcoin để trữ bitocin ko ạ anh? em chẳng biết về kỹ thuật cũng chẳng biết tin

Dân coin chỉ có 1 chiến thuật thôi anh ---- cứ đợi giá giảm là mua càng giảm càng mua ----- đâu hiểu là thị trường đâu có khái niệm đỉnh ----- khi tất cả mọi người đều tin nó lên mà nó không lên nổi chính là lúc sập nặng ----

Tôi thấy các bác coin trader chủ yếu dựa vào tin nhỉ. Các bác không nghiên cứu phân tích kỹ thuật hoặc ptcb mà nhìn tin thôi thì chết sớm đó.
like bác câu này, em gặp nhiều người trade coin họ nói giống nhau một câu, coin nó không theo quy luật nào cả đâu. Muốn giải thích nhưng nhiều lúc đành im lặng vì cách nói của họ.

sau đợt hard fork Byzantium là khi nào vậy bạn? b thường xem tin tức ở trang nào vậy?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,835 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 832 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,675 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,485 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên